General Topic (166)

Discussions Replies Latest Activity

เคยคิดมั้ยว่าชีวิตคุณจะอยู่ได้อีกนานเท่าไร? และมีสิ่งใดที่คิดอยากจะทำ...แต่เวลาคือข้ออ้าง?

อายุคนเราโดยเฉลี่ยอยู่ที่ 65-70 ปี  ตอนนี้คุณอายุเท่าไรแล้วมันเดินมาถึงครึ่งหนึ่งของอายุไขยัง แล้วมีสิ่งไหนที่คุณอยากจะทำมันบ้างแต่ยังไม่เร…

Started by supakit juntarung

48 Jan 4, 2011
Reply by MΣΛПKЦПG

ปีใหม่นี้ เพื่อนๆ พี่ๆ นักออกแบบ ถ้าขอพรได้จะขออะไรกัน

ปีใหม่นี้ กับปีหน้าปีกระต่าย ผมว่า วงการออกแบบ น่าจะไม่ธรรมดาเลยทั้งเทคโนโลยีทีใหม่ และ หนังสือดีๆ socail ทีมาแรง ผมว่า ปีหน้า เราจะสามารถพ…

Started by allmass

0 Dec 26, 2010

ฺBad Ads vs Good Ads

what is the different between bad ads and good ads when both can sell the products?

Started by longleg

35 Dec 20, 2010
Reply by newday

ช่างภาพแต่งงานโกงลูกค้ารับเงินไปแล้วไม่ส่งงาน และงานตัวอย่างเอาของคนอื่นมาอีกด้วย

เรื่องใหม่ ๆ จากกระทู้นี้ บังเอิญไปเปิดเจอเว็บรับงานของช่างภาพคนนึง กดเข้าหมวด Wedding กลับเป็นว่ามาเจอผลงานที่ผมเคยถ่ายไว้ ดูแล้วน่าจะเกิ…

Started by sorawich

13 Dec 16, 2010
Reply by Phuket Image Wedding Photography

Product Service System-- ใครรู้จัก หรือเคยทำมาบ้าง???

ตอนนี้กำลังเจอโจทย์นี้อยู่ค่ะ แล้วกำลังเง็งๆเรื่องการทำ System Map อย่างมาก อีกอย่างเป็นระบบที่ต้อง Sustainable ด้วยการใช้เศรษฐกิจพอเพียงขอ…

Started by Lost.in.Wednesday

0 Dec 13, 2010

หน้าแรกของเธอ

อยากดูหน้าเเรกของพวกเธอ เราโพสก่อนเลย  แลกกัน

Started by Arai Ear

3 Dec 10, 2010
Reply by Arai Ear

คุณเห็นอะไร เวลาที่มองขึ้นไปบนท้องฟ้าครับ

ไม่ว่าจะเป็นท้องฟ้าในเวลาไหนก็ได้นะครับ  ^_^   ผมเกิดคำถามนี้ขึ้นมา ตอนผมทอดอารมณ์มองท้องฟ้า จากหน้าต่างห้องพักของผมเอง   ส่วนผมเห็นอะไรเหร…

Started by DAVIS BOO

45 Dec 6, 2010
Reply by DAVIS BOO

โครงการถวายพระพรออนไลน์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด "ด้วย ๙ ชาวไทย" www.9forking.com

ร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งของการถวายพระพรออนไลน์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด โครงการ "ด้วย ๙ ชาวไทย"ที่ www.9forking.com ตั้งแต่ ๒๙ พ.ย. ถึง ๗ ธ.ค. ๒๕๕๓ คร…

Started by Nattawut Suttiwichai

1 Dec 2, 2010
Reply by lana

ขอแรงใจ กับ comment ทีครับ ในเมื่อเราไม่มีเงินทอง หรือ อะไรมากมาย สิ่งทีผมจะให้แก่คนรักครบรอบวันเกิด

ขอแรงใจ กับ  comment ทีครับ ในเมื่อเราไม่มีเงินทอง หรือ อะไรมากมาย  สิ่งทีผมจะให้แก่คนรักครบรอบวันเกิด  ก็น่าจะเป็น สายงานทีเราถนัด คือ งา…

Started by allmass

16 Dec 1, 2010
Reply by allmass

รบกวนขอทราบแนวทางการจ่ายเงินเดือนให้กับนักออกแบบหน่อยครับ ถ้าไม่เป็นความลับมากเกินไป

พอดีว่าทางบริษัทกำลังจะหาแนวทางการจ่ายเงินเดือนใหม่ให้กับนักออกแบบน่ะครับ (เน้นไปทางออกแบบสิ่งพิมพ์ครับ เพราะมีโรงพิมพ์เป็นของตัวเองด้วยครั…

Started by iggy_s_work

7 Nov 30, 2010
Reply by iggy_s_work

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service