General Topic (166)

Discussions Replies Latest Activity

ถ้าสมมติว่าคุณมีปีก แต่ไม่ได้ใช้แค่บิน คิดว่าปีกนี้จะทำอะไรได้มั่ง..

ช่วงนี้ดูหนังแนว Fantasy เยอะ.. เลยแอบอิน 55+ บางที จินตนาการก็ทำให้หายเครียดได้เหมือนกัน ^ ^

Started by Pattida Sothornprapakorn

61 Mar 25, 2011
Reply by McKiEz

“ภูมิปัญญาชาวออกแบบ” ของพวกเราจะมีอะไรบ้าง?

ก็... ไม่มีอะไรหรอกครับ พอดีผมดันไปนึกถึงคำคำหนึ่งขึ้นมา “ภูมิปัญญาชาวบ้าน” หรือสิ่งที่ชาวบ้านพบเจอ สังเกต ศึกษา นำมาประยุกต์ใช้ และในที่สุ…

Started by iggy_s_work

7 Mar 8, 2011
Reply by lana

inspiration ดีๆ ลองเข้ามาอ่านกัน

ไปเจอรูปภาพ inspiration โดนๆ จาก gallery of inspiration ของ JW มาค่ะ ดูแต่ละภาพแล้วให้ความหมายดีๆทั้งนั้นเลย ขอบคุณรูปภาพ gallery insp…

Started by Pizasaria

3 Mar 5, 2011
Reply by Wanwisa Nooyong

Uke Rangers, by IGGYPEDIA

สวัสดีครับ... IGGYPEDIA วันนี้        พอดีผมได้มีโอกาสแวะไปที่ร้าน pastal ครับ เป็นร้านนั่งชิลล์ๆ อยู่แถวๆ ถนนภูเก็ต ตัวเมืองภูเก็ต ก็อยู่ใ…

Started by iggy_s_work

0 Feb 15, 2011

เคยเป็นไหม? จะพูดคำว่า "ไม่ " นั้นพูดยากมาก กล้าๆ กลัวๆ กับผลที่จะตอบกลับมา...

แบบว่า เวลาพูดคำว่า ไม่ ออกไป จะรู้สึกว่าเราจะบอกไปแบบนั้นจะดีเหรอ และเค้าจะได้ยินจะคิดยังไง เช่น  เวลากรณีทำงานไม่ทัน ลูกค้าโทรมาถาม เราจะ…

Started by allmass

43 Feb 5, 2011
Reply by allmass

เห็นว่ามีประโยชน์ดีเลยเอามาบอกต่อค่ะ

มีรายการนึงอยากมาแนะนำให้เพื่อนๆได้ดูกันค่ะ ชื่อว่ารายการเนรมิตร โดยให้ผู้เข้าแข่งขันไปสร้างสารธารณะประโยชน์ให้กับที่ต่างๆ โดยผู้ที่แข่งขัน…

Started by nanaru

5 Jan 26, 2011
Reply by iggy_s_work

คิดอย่างไรกับมายากล

"มายากลเป็นสิ่งหลอกลวง","นักมายากลเป็นพวกต้มตุ๋น" คงเคยได้ยินกันมาบ้างสำหรับประโยคข้างต้น คุณมีความคิดเห็นกับมายากลอย่างไรบ้างครับ ^_______…

Started by Kowit Asi.

2 Jan 17, 2011
Reply by iggy_s_work

ปกติหางานeventจากที่ไหนครับ

พอดีจบบริหารมา แต่หันมาทำevent creative แล้วเป็นบริษัทเปิดใหม่ ฐานลูกค้าเลยมีไม่มากนัก เลยอยากรู้ว่าพี่ๆหาลูกค้ามาจากที่ไหนคับ

Started by khunSean

1 Jan 14, 2011
Reply by Kowit Asi.

ผู้หญิงที่คุณอยากแต่งงานด้วยมากที่สุด ^^

ไหนๆก็ใกล้เดือนแห่งความรักแล้ว ถึงแม้คำถามอาจจะไม่เข้ากะเว็บนี้สักเท่าไหร่ อิอิ"ผู้หญิงที่คุณอยากแต่งงานด้วยมากที่สุด" คือใคร ผู้หญิงในอุดม…

Started by Muikondee

74 Jan 11, 2011
Reply by Muikondee

สุขสันต์วันเด็กครับ พาน้อง ลูก หลาน ไปไหนดีเอ่ย?

วันเด็กปีนี้ 2554 พาครอบครัวไปไหนกันดีครับ?   คำขวัญวันเด็กปี 2554 : รอบคอบ รู้คิด มีจิตสาธารณะ   ทั้ง ๓ ด้านนี้มีความสำคัญกับเด็กๆในภาวะป…

Started by Whatif

0 Jan 7, 2011

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service