General Topic (166)

Discussions Replies Latest Activity

อยากหาเพื่อนหรือกลุ่มมาแสดงงานด้วยกันครับ

ตามหัวข้อเลยครับ   ตอนนี้ผมเริ่มกลับมาทำงานศิลปะอีกครั้ง   แตมันวังเวงซะเหลือเกินเพราะอยู่กทมไม่มีเพื่อนเลย 555+   ผมทำงานแนว Pop art ตอนนี…

Started by Jirawut Namsynth

8 Jul 28, 2011
Reply by Ae Baboo

How do you see cultures and technology?

Just want to know your idea

Started by Christopher Potel

0 Jul 22, 2011

ช่วยโหวตโลโก้เว็บหน่อยครับ เว็บสอนกราฟฟิก

ตอนนี้กำลังทำเว็บสอนกราฟิกซึ่งธุลักธุเลมากเพราะทำไม่เป็น คอนเซ็ปเว็บคือปลุกความเป็นกราฟิกในตัวทุกคนออกมา ตอนนี้ที่ใช้อยู่เป็นอันนี้ครับ  …

Started by solar22

0 Jul 2, 2011

ความ...ที่มันเป็น

แด่...นู๋ตู้ และ พี่ชาญ            ไม่รู้ว่ามนุษยชาติจะเรียนรู้ความเจ็บปวดได้ซักเท่าไหร่กัน ยิ่งถ้าจะเจาะจงลงไปอีกก็คือ พวกมนุษย์อย่างเราๆ…

Started by Chotipong Buyarit

0 Jun 26, 2011

ช่วยผม vote โลโก้ที่คุณชอบหน่อยนะครับ (แก๊งซ์ จักรยาน )

เนื่องจากจะทำสติ๊กเกอร์โลโก้ ไปแปะตามที่ต่างๆที่เพื่อนๆผมจะปั่นไปกันครับ แล้วบังเอิญว่าบ้าพลังกันทำกันออกมากันค่อนข้างเยอะทีเดียว จึงอยาก…

Started by equinoxeg

96 Jun 10, 2011
Reply by Kuzer

ขอความรู้หน่อยครับ เกี่ยวกะการ ดราฟ ใน illustrator

1.อยากทราบว่า tablet pen มันสำคัญแค่ไหนครับ ที่จะใช้ดราฟงาน   2.แล้วถ้าจะซื้อ tablet pen มาใช้ draft ใน illustrator ควรซื้อ intuos4 หรือ ba…

Started by george amnouychok

13 Jun 10, 2011
Reply by taizuke

ว่าด้วยเรื่องการเลือกแฟลชสำหรับถ่ายภาพ

มีคนถามผมเรื่อยๆ ว่า ควรใช้แฟลชแบบไหน โดยเฉพาะถ้าต้องการซื้อมาใช้จัดไฟถ่ายภาพอย่างที่ผมทำ ว่าต้องซื้อแฟลชราคาแพงๆ หรือเปล่า ต้องมีฟังก์ชั…

Started by PORTFOLIOS*NET

18 May 26, 2011
Reply by Benjarat

ตามติดชีวิต Freelance :D

ตามติดชีวิต Freelance :D นี่ไม่ใช่รายการ reality show แต่อยากให้เพื่อนๆ Freelance ทั้งหลายมาแชร์กันว่า ชีวิต Freelance วันๆ พวกเราทำอะไรกัน…

Started by Muikondee

56 Apr 18, 2011
Reply by Pennapa Shotlersuk

เพื่อนๆใช้แทปเล็ทของอะไรกันอยู่

ใช้แทปเล็ทของอะไรกันบ้างคะ คุณภาพสมราคากันมั้ยคะ กำลังมองหาแทปเลทดีๆคุ้มราคาซักตัวหนะค่ะ :)

Started by Giraffe Corgi

17 Apr 11, 2011
Reply by Giraffe Corgi

หาคอร์สเรียน C4D อยู่ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ช่วยแนะนำคอร์สเรียน C4D ด้วยครับ 

Started by roj

2 Mar 27, 2011
Reply by roj

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service