[ Assignment #1 ] "Mask" *** Closed / ปิดรับผลงาน ***

ขอเชิญสมาชิกทุกท่านส่งผลงานในหัวข้อ "mask" หรือ "หน้ากาก" ส่งเป็นอะไรก็ได้ที่ ภาพถ่าย, วิดีโอ กราฟฟิก, flash, ภาพวาดสีน้ำ, สีน้ำม้น ดินสอ, MV, เพลง, product design, ของทำมือ, งานเขียน ทุกอย่างที่คิดออกมาร่วมแสดงกัน ไม่มีรางว้ล ไม่มีตัดสินแพ้ชนะ

โพสต์ reply เพื่อส่งงานได้เลยครับ กดที่รูปกล้องเพื่อโพสต์รูป (ถ้ากด "attach file" ระบบจะไม่แสดงรูป)

Views: 5677

Replies to This Discussion

ขอส่งเข้าร่วมกิจกรรม 1 ภาพครับ
ชื่อภาพ "ภายใต้หน้ากาก"

เป็นงานปกเทปวงล่สุดที่ผมถ่ายครับ วงชื่อ ราชสีห์ อัลบั้ม "คนหน้ากาก" ;-)
สาย Travel ขอส่งหน้ากากโดเรมอนในคราบแมลงคร้าบผม

ชื่อภาำพ "กากโด"

ขอส่งด้วยคนคับ

เป็น scanograph หมายถึงถ่ายโดยไม่ใช้กล้อง แต่แสกนจากแสกนเนอร์เอาโดยตรงคับ

ขอมั่วด้วยคนครับ
งานAudition คัดเลือกตัวเข้าโครงการ
หัวข้อให้ทำหมวกที่สื่อความเป็นตัวเอง สำหรับ"Hat party" ภายในเวลา 6ชั่วโมง ด้วยเงิน 35 ปอนด์

ภาพล่างเป็นผู้เข้าคัดเลือกทั้งหมดครับ

ไม่รู้จะเข้ากับโจทย์นะครับ

ชื่อรูป "หัวโขน" : การแสดงภายใต้ "หน้ากาก" (มั่วสุดชีวิต กร๊ากกกก)

ขอร่วมด้วยคนครับ

"Social Mask"

เป็นงาน experimental thesis ครับ พูดถึงเรื่อง emoticonในสังคมonlie กับหน้ากากของผู้คนในสังคม
painting on photo

ชื่อภาพ "หน้ากากจก"
ฮี่ๆๆ แถซะ
ผมว่าดีออก
แบบว่ากำลังใส่หน้ากากเลย

ชื่อภาพว่า
"ใบหน้าที่มนุษย์จำลองขึ้น"
มนุษย์สร้างหน้ากาก มาเพื่อป้องกันใบหน้าจากอันตราย,พลางตัว ฯลฯ
ในสังคมก็เช่นกัน มีคนมากมาย มากหน้าหลายตา
ทำให้เราต้องรู้จักที่จะป้องกันตนเองจากผู้ไม่หวังดี
ในเมื่อเข้าใส่หน้ากาก เราก็จำเป็นที่จะใส่หน้ากากเช่นกัน
นำเสนอรูปนี้ก่อนแล้วกัน หน้ากากอันจิ๋วๆ ...

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service