[ Assignment #1 ] "Mask" *** Closed / ปิดรับผลงาน ***

ขอเชิญสมาชิกทุกท่านส่งผลงานในหัวข้อ "mask" หรือ "หน้ากาก" ส่งเป็นอะไรก็ได้ที่ ภาพถ่าย, วิดีโอ กราฟฟิก, flash, ภาพวาดสีน้ำ, สีน้ำม้น ดินสอ, MV, เพลง, product design, ของทำมือ, งานเขียน ทุกอย่างที่คิดออกมาร่วมแสดงกัน ไม่มีรางว้ล ไม่มีตัดสินแพ้ชนะ

โพสต์ reply เพื่อส่งงานได้เลยครับ กดที่รูปกล้องเพื่อโพสต์รูป (ถ้ากด "attach file" ระบบจะไม่แสดงรูป)

Views: 5682

Replies to This Discussion

หน้ากาก hand made

"หน้ากากกันน้ำ"
หน้ามันจนน้ำไหลออกหมด ไม่เหลือบนหน้าซักกะหยด?

สวยใส ไม่ต้องแอ๊บ

ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ขอแจมด้วยขำๆครับ ^__^
เป็นงานถ่ายครอบครัวปลายปีที่แล้ว สื่อสารกันไม่ได้ (คุย dutch อย่างเดียว) ใช้ภาษาของเด็กอย่างเดียว :D ตอนแรกไม่รับเลย หลังๆพอเริ่มคุ้นแล้วเล่นไม่เลิกเลยทั้งๆที่คุยกันไม่รู้เรื่อง :D

"piRaTe oF tHe cArIbEaN dOoR"

Disenchant แปลว่า แก้เสน่ห์ , ทำให้เห็นความจริง หรือ ของตายนั่นเอง

ทำเอาไว้นานมากๆแล้วล่ะครับ
ขอ 1 ภาพที่ชอบที่สุดครับ ส่งได้คนละ 1 ขอบคุณครับ

ขยายเวลาก็เลยขอแจมนะครับชื่อผลงานนะ "Mask 2009" คงไม่ต้องอธิบายอะไรละ ขอบคุณที่มีโอกาสดีๆอย่างนี้
อ้าวภาพเดียวหรอ งั้นขอเป็นอันแรก แล้วกันครับ ขออภัยด้วย
อ่า คือเพื่อนมันบอกว่ามันไม่เข้าใจงานอะถ้าไม่อธิบาย ก็เลยจะอธิบายนิดหน่อย(น่าเกลียดไปไหมเนี่ยเรา)

คือ...ไอ้สองหัวที่เห็นจริงๆมันก็คืออันเดียวกัน แค่หมุนมันกลับเท่านั้น ก็เหมือนคนที่ใส่หน้ากากในสังคมที่จะดีจะร้ายกับเราก็อยู่ที่ผลประโยชน์ที่เรามีต่อเค้า พอหมดผลประโยชน์ก็แค่หมุนหน้ากากกลับ

แล้วผมก็เลยเหน็บแนม ไข้หวัด2oo9 ด้วยตรงที่คนที่เป็น เราก็สงสารเค้า แต่ก็กลัวเค้าเช่นเดียวกัน เออ... ก็เท่านี้แหละครับ ขออนุญาติมากเรื่องนะครับ

ขอบคุณอีกที
ขบวนการไร้ลีดเรนเจอร์

Concept:Nynnart
Photograph: P8K
ขอส่งด้วยคนนะครับ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service