[ New member? ] Pls introduce yourself here / สมาชิกใหม่แนะนำตัวที่นี่เลย

Pls introduce yourself here / สมาชิกใหม่แนะนำตัวที่นี่เลย

Views: 1309

Replies to This Discussion

,,กานต์นั้นชอบเขียนบ้าง บางอารมณ์ :)
สวัสดีค่า มาศึกษาด้วยคนค่ะ
เขียนอะไรสเปะสปะไปทั่ว อยากเขียนแบบเป็นเรื่องเป็นราวกะเค้าบ้าง
สวัสดีค่ะ ชื่อฟ้าค่ะ เรียนเทคโนโลยีอาหาร ไม่ได้เรียนทางด้านตัวหนังสือ แต่ชอบตัวหนังสือ ชอบเขียนเรื่องเล็กๆน้อย
ตอนนี้เพิ่มเริ่มหัด ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ ;)
สวัสดีครับ เพิ่งสมัครเองครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
สวัสดีค่ะ ชื่อ กะปิ นะคะ
หนังสือที่รวบร่วมความคิดของคนทุกคน หนังสือ ชื่อ ความคิดมิติที่ 6 มีตัวอย่างให้ลองอ่านกัน คลายเครียด ; ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ คือพึงพอใจในทุกสิ่งที่ได้มา ความคิด คนประสบความสำเร็จในชีวิต; โลกที่มีการแข่งขัน การเปรียบเทียบกันสำคัญเสมอ เปรียบเทียบเพื่อให้สุขใจในตัวเธอ เปรียบเที่ยบเมื่อพบเจอความทรมานใจ ความคิด คนผู้รู้จักเปรียบเทียบให้ตนเองพบความสุข ; เปรียบเทียบไม่ใช้การดูถูกเหยียดหยาม เปรียบเทียบเมื่อต้องการชนะทุกสิ่ง เปรียบเทียบแล้วก็รู้ความจริง ชีวิตที่ไม่อยู่นิ่งต้องเปรียบเทียบกัน ความคิด คนรู้ค่าการเปรียบเทียบ ;
เทคโนโลยีก้าวไกล จิตใจคนก้าวนำ เปลี่ยนแปลงทุกอย่างลึกล้ำ สิ่งที่ทุกคนทำล้วนมีประโยชน์ ความคิด คนมีฝันให้โลกมีความสุข ;คนไทยกินก่อนจ่ายที่หลัง ส่วนฝรั่งนั่งกินที่หลังจ่ายก่อน คนขี้เกียจกินแล้วก็นอน คนปอนปอนอย่างเรากินแล้วไม่ต้องจ่าย ความคิด คนชอบกินฟรี ; ทุกๆคนมีหัวใจ แล้วแบบใด จะนำความสุข เมื่อไม่มีใคร นั้นอยากเป็นทุกข์ คนทุกคนจึงต้องแชร์ความสุขร่วมกัน ความคิด ผู้รู้วิธีทำให้ทุกคนมีความสุข ;ปากกาหมึกเต็มสีสวย เต็มเปี่ยมด้วยพลังแห่งความหวัง เริ่มขีดเขียนคือเริ่มเปล่งพลัง จากผู้เขียนไปยังคนพบเจอ ความคิด ผู้รู้ค่าการเขียน คบบัณฑิตเหมือนพบ บันไดไต่ฝัน คบคนพาลตกต่ำทุกวัน ดั่งตกหน้าผาสูงชัน โดยไม่ทันรู้ตัว ความคิด คนเลือกคบบัณฑิต ;ภาพถ่ายนำเสนอได้เพียงบางสิ่ง งานเขียนซิแน่จริง ชนะทุกสิ่งเรียบเรียงทุกจินตนาการ ความคิด ผู้รู้ค่าของการเขียน; ค่ำคืนยามสัตว์หลับใหล มนุษย์มีหลอดไฟไว้ให้แสง จากทดลองผิดลองถูก ได้สิ่งใหม่ใช้แทน เปลี่ยนยากแค้นลำเค็ญเป็นเย็นช่ำใจ ความคิด คนรู้ค่าของการลองผิดลองถูก; ทานตะวันชูช่อเผชิญแดด กลีบดอกเกสรสู้แสงแผดเผา กลับเหลืองอร่ามทั้งทุ่งเช่นตัวเรา จะงานหนักหรือเบาก็ไม่เกรง ความคิด คนทำงาน
ยังมีอีกมากกว่า 300 ความคิดที่เรียบเรียงแล้ว ใครสนใจจัดพิมพ์เป็นหนังสือเพื่อจำหน่ายก็ติดต่อได้ครับ ที่ 0853469413 captain;sam hook ความคิดมิติที่6
เป็นหนังสือที่เรียบเรียงความคิดของคนทุกคน ให้น่าอ่านและน่าติดตามความคิดยังเป็นสิ่งลึกลับ ปัจจุบันยังไม่มีเครื่องอ่านความคิดมนุยษ์ 6พันเกือบ7พันล้านคนที่อาศัยอยู่ในโลก มีความคิดเกิดขึ้นทุกวินาที่ ความคิดที่อยู่ในใจ ความคิดที่ครุ่นคิด ความคิดแสดงอารมณ์ ความคิดบอกความเป็นตัวตนของคนแต่ละคน ยังไม่รู้ว่าใครคิดอะไรอยู่ ความคิดจึงเป็นสิ่งที่น่าเขียนถึง ความคิดมิติที่6 เขียนถึงความคิดในจินตการ ความคิดที่มีอยู่ แต่จับต้องไม่ได้ให้มีตัวตน ทำไมถึงเป็นความคิดมิติที่6 ความคิดมิติที่1 คือความคิดที่อยู่ในใจคน ส่วนความคิดมิติที่6คือมุมมองของผู้เขียนโดยผ่านการเรียบเรียงให้ความคิดน่าติดตามด้วยความพิเศษของภาษาไทย โดยเขียนเรียบเรียงให้สั้น
Attachments:
ผมโน้ตครับเคยเขียนให้ ณ. ที่แห่งนึ่งอ่านแต่ไม่มีใครสนใจ
มาเจอที่นี้พึ่งเข้ามเป็นสมาชิกใหม่ครับ เขียน blog ไว้ว่างก็ช่วยอ่านกันหน่อยนะครับ
สวัสดีครับทุกท่าน.....
เขียนเรื่อยเปี่อยใน Blog ครับ...หาสาระได้บ้างไม่ได้บ้าง เขียนบ้างไม่เขียนบ้าง
สวัสดีครับ ชื่อ ทอมครับ เป็นนักเขียนอิสระ ตอนนี้ก็เรียนไปด้วย...
เขียนบทความให้ความรู้ทั่วไปครับ
ไว้มีหนังสือออกเล่มเป็นของตัวเองเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบนะครับบบ...
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
สวัสดีค่ะ ชื่อมดนะคะ
เพิ่งเริ่มเขียนบล็อกของตัวเองอย่างจริงจังเมื่อไม่นานมานี้เองค่ะ เนื่องจากมีเหตุผลจากการพลิกผันของชีวิตครั้งยิ่งใหญ่มากๆ
เรื่องที่เขียนจึงเป็นเรื่องเกี่ยวกับชีวิตตัวเองเสียส่วนใหญ่

http://myupsidedownablelife.blogspot.com/

บล็อกนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับผลงานของตัวเองค่ะ
http://artaddictedjournal.blogspot.com/

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะูู^^

สวัสดีครับ มาจาก wongnai.com กำลังรับสมัครนักเขียน freelance เรื่องอาหาร http://www.portfolios.net/group/jobs/forum/topics/job-editor-freelance

และถ้าใครที่เขียน blog เรื่องอาหารอะไรอยู่แล้ว อยากเชิญชวนไปลองรีวิวชิงรางวัลดูครับ

http://wongnai.wordpress.com/2010/12/08/blogger-review-rush-รีวิวชิงรางวัล/

สวัสดีด้วยคนครับ  ฝากเนื้อฝากตัว ฝากข้อความเขียน ฝากอ่านติด้วยครับ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service