สวัสดีครับ ตาโต้งรายงานตัวครับ^_^

ชื่อโต้งครับ ชื่อในเน็ตคือตาโต้ง คิดนามแฝงไม่ออกถามแม่แม่ก็บอกว่า"ตาโต้ง"สิ
...
ถ่ายรูปมาตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยปลายๆปี2ได้ครับ ประมาณ3ปีที่แล้วเห็นจะได้ เริ่มจากกล้องดิจิตอลคอมแพคของเพื่อนก่อน ถ่ายวัดถ่ายวาไปลงรายงาน ไม่นานก็ติดใจเพราะฟรี กล้องตัวเองก็ไม่ใช่555
เพื่อนก็ดันเรียนเก่งครับ ไม่หวงกล้องด้วย กล้องมันเลยมาอยู่กับผมซะ80% จนจบมหาลัยก็ได้คุณลุงอนุเคราะห์EOS350D+ef-s18-55ให้ ก็ใช้ๆๆไม่ทำการทำงาน ถ่ายแต่รูปจนมีนิตยสาร(เล็กๆ)มาชักชวนไปทำงานครับ
ปัจจุบันนี้เป็นฟรีแลนซ์ครับ กำลังหาทางเอาตัวรอดอยู่ และหาเวลาถ่ายสิ่งที่ใจอยากจะถ่ายบ้างครับ เป้าหมายคือเป็นช่างภาพสารคดีครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ^__^

Views: 163

Reply to This

Replies to This Discussion

หวัดดีครับเอซครับ ว่างๆ แวะมาคุยกันได้นะครับ :-)
ยินดีต้อนรับสู่ PORTFOLIOS*NET ครับ

ศูนย์กลางสำหรับแสดงผลงานของผู้ที่สนใจหรือทำงานด้านถ่ายภาพและทัศนศิลป์ทุกสาขา และ PORTFOLIOS*NET ยังเป็นเครือข่ายสังคมออนไลน์สำหรับผู้รักงานศิลปะทั้งมือใหม่ มือสมัครเล่น และมืออาชีพ เพื่อการพบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนผลงาน ข่าวสาร และประสบการณ์

ถ้าเพือนสมาชิกยังไม่ทราบว่าจะเร่ิมตรงไหน ขอแนะนำให้ลองแวะดูผลงานเพื่อนๆ สมาชิก และ add กันได้เลยนะครับ
หรือถ้าคุณอยากชวนเพื่อนๆ มาดู My Portfolio ของตัวเองก็สามารถชวนได้ทีนี่ครับ Click

ใช้งานแรกๆ อาจจะยังไม่คุ้นหรือหาอะไรไม่เจอ ถ้ามีข้อสงสัยดูได้ที่นะครับ Click

หรือสอบถามกันได้ที่ Click

ขอให้สนุกกับเวปของเรานะครับ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service