แนะนำ หรือมีข้อเสนอแนะ

มีอะไรแนะนำติชม ข้อเสนอแนะ พบข้อผิดพลาดของระบบ หรือข้อมูลไม่ถูกต้องบอกเราได้เลยครับ

Views: 591

Reply to This

Replies to This Discussion

ภาพสไลด์โชว์หน้าแรกของเว็บเลือกจากอะไรครับ
น่าจะนำภาพของสมาชิกมาหมุนเวียนบ้างครับ หรือแบ่งกลุ่มหรือประเภท
ของภาพให้ชัดเจนไปเลยแล้วเอาภาพไปลงไว้ในกลุ่มนั้น
เพราะอย่างนี้ถ้าลูกค้าเข้ามาดูหรือมาหาประเภทของงานอะไรซักอย่างคงหาไม่เจอแน่นอนครับ
อีกอย่างชื่อของเว็บกับหน้าแรกดูมันจะไม่สัมพันธ์กันซักเท่าไหร่ครับ
คนที่เข้ามาดูหน้าแรกอาจจะดูไม่ออกว่าเป็น Portfolio ยังไงเพราะเต็มไปด้วย
ตัวหนังสือ แล้วก็กรุ๊ฟแต่ละกรุ๊ฟมีไว้เพื่อพูดคุยแลกเปลี่ยนกันเท่านั้นหรือเปล่า
มีเว็บไซต์ของเพื่อนผมเอง ใช้ระบบเดียวกันกับที่นี่http://natureloversmag.ning.com ไม่แน่ใจว่าระบบจะเอื้อต่อการทำอย่างที่ผมว่ามาหรือเปล่าครับ
เห็นมีแต่คนมาลงผลงานแล้วก็จากไป ไม่มีใคมาแนะนำอะไรว่าควรจะเป็นอย่างไร
หากจะทำให้ที่นี่เป็น Portfolio.net จริงๆ ก็น่าจะทำให้กลายเป็นแหล่งรวม Portfolio ผลงานแต่ละประเภทจริงๆ ไม่ใช่บ้านใครบ้านมันครับ
เป็นอีกหนึ่งความคิดเห็นครับ
ขอบคุณมากครับ
เห็นด้วยครับว่าลายตาไปหน่อย

ถ้า่แบ่งหมวดหมู่ภาพหรือประเภทพอร์ทได้ก็จะเยี่ยมเลย
เพิ่มวิธีค้นหาจากประเภทพอร์ทจะทำให้ลูกค้าค้นหาได้ง่ายขึ้นนะครับ

http://www.creativeshake.com/
ตามนี้ก็ค้นง่ายนะครับ

มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับยินดี
ขอบคุณมากๆ ครับสำหรับคำแนะนำ :-)

ช่วงนี้เป็นระยเแรกที่เราเปิด มีแผนว่าช่วงสงกรานต์เราจะนำข้อมูลและ feedback ต่างๆ ที่ได้จาก member มา
ปรับปรุงรอบแรก (ครบ 1 เดือนพอดี)

การแบ่งหมวดหมู่เรามีแผนจะทำอยู่แล้วครับ กำลังรอให้ members เร่ิมสร้าง portfolios ให้ลงตัวกัน
ได้เตรียมเรื่องเกี่ยวกับการจัด database ต่างๆ ให้ง่ายต่อการค้นหาไว้แล้ว

ด้านตัวหนังสือนั้นคงเป็นในช่วงเร่ิมต้น เราพยายามจะให้มี guide ช่วย members ในทุกๆ จุดในช่วงแรก
เนื่องจากระบบที่เราใช้เป็นระบบที่ใหม่สำหรับคนไทย member ยังไม่คุ้นเท่าท่ีควร เรากำลังอยู่ในช่วงของ
การทำเอกสารแและวิดีโอแนะนำวิีธีใช้เป็นภาษาไทย เรื่อง layout ต่างๆ ของหน้าแรกจะถูกปรับครั้งใหญ๋อีก
คร้้งหลังจากทุกอย่างพร้อมแล้ว ทุกอย่างจะถูกย้ายไปรวมอยู่ในปุ่ม "Help Center" ที่เดียว

เรื่องรูปอยู่ในระหว่างการจัดการเช่นเดียวกัน ภายในจันทร์รูปจะถูกหมุนเวียนไปทุกอาทิตย์ครับ

สำหรับเรื่องของ group นั้นจะสังเกตุว่า member ยัง active พูดคุยกันนักเพราะอาจจะใหม่ๆ กันอยู่
และสมาชิกยังไม่แยะมาก เราคิดว่าเร็วๆ นี้อาจจะจัดกิจกรรมให้ member ใดพูดคุยกันมากขึ้นครับ

ต้องขอบคุณมากๆ อีกครั้งสำหรับคำแนะนำครับ มีอะไรแจ้งเราได้ตลอดนะครับ ยินดีรับฟังและนำไปปรับปรุง

P*

jukurae said:
ภาพสไลด์โชว์หน้าแรกของเว็บเลือกจากอะไรครับ
น่าจะนำภาพของสมาชิกมาหมุนเวียนบ้างครับ หรือแบ่งกลุ่มหรือประเภท
ของภาพให้ชัดเจนไปเลยแล้วเอาภาพไปลงไว้ในกลุ่มนั้น
เพราะอย่างนี้ถ้าลูกค้าเข้ามาดูหรือมาหาประเภทของงานอะไรซักอย่างคงหาไม่เจอแน่นอนครับ
อีกอย่างชื่อของเว็บกับหน้าแรกดูมันจะไม่สัมพันธ์กันซักเท่าไหร่ครับ
คนที่เข้ามาดูหน้าแรกอาจจะดูไม่ออกว่าเป็น Portfolio ยังไงเพราะเต็มไปด้วย
ตัวหนังสือ แล้วก็กรุ๊ฟแต่ละกรุ๊ฟมีไว้เพื่อพูดคุยแลกเปลี่ยนกันเท่านั้นหรือเปล่า
มีเว็บไซต์ของเพื่อนผมเอง ใช้ระบบเดียวกันกับที่นี่http://natureloversmag.ning.com ไม่แน่ใจว่าระบบจะเอื้อต่อการทำอย่างที่ผมว่ามาหรือเปล่าครับ
เห็นมีแต่คนมาลงผลงานแล้วก็จากไป ไม่มีใคมาแนะนำอะไรว่าควรจะเป็นอย่างไร
หากจะทำให้ที่นี่เป็น Portfolio.net จริงๆ ก็น่าจะทำให้กลายเป็นแหล่งรวม Portfolio ผลงานแต่ละประเภทจริงๆ ไม่ใช่บ้านใครบ้านมันครับ
เป็นอีกหนึ่งความคิดเห็นครับ
ขอบคุณมากครับ
ขอบคุณมากๆ ครับ จะนำคำแนะนำไปพิจารณาแก้ไขครับ :-)

SirYui said:
เห็นด้วยครับว่าลายตาไปหน่อย

ถ้า่แบ่งหมวดหมู่ภาพหรือประเภทพอร์ทได้ก็จะเยี่ยมเลย
เพิ่มวิธีค้นหาจากประเภทพอร์ทจะทำให้ลูกค้าค้นหาได้ง่ายขึ้นนะครับ

http://www.creativeshake.com/
ตามนี้ก็ค้นง่ายนะครับ

มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับยินดี
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ
สวัสดีครับ

ีมีขอเสนอแนะนิดหน่อยครับ อยากให้เพื่มGroupเพื่มอีกหนึ่งGroupครับได้แก่ "Wild life" ครับ
จึงเรียนมาเพื่อให้ทราบครับ ขอบคุณมากครับ
วันจันทร์นี้เราอาาจะรวมห้องนกเป็น Bird & Wild Life ไปเลย ได้ไม๋ครับ เห็นว่าคนยังไม่แยะมาก
ไม่อยากเปิดแยกมากเกินไป ถ้าคนแยะขึ้ผมในอนาคตจะแยกก็ได้นะครับ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
ได้เลยครับ ไม่มีปัญหาครับ ขอบคุณครับ
เราได้เปิดห้อง Animal & Wildlife Photography Group
แล้วครับ แวะไปได้นะครับ ขอบคุณครับ
จะตรวจสอบให้นะครับ
คืออย่างที่ผมคลิ๊ก share album ให้ไปโผล่ใน facebook อ่ะครับ แต่เวลาคนคลิ๊กเข้ามาดู
แล้วมันก็จะ redirect ไปหน้าแรกของ portfolios เลยอ่ะครับ ผมว่าไม่น่าจะ redirect อ่ะครับ

อีกหนึ่งความคิดเห็นครับผม
ขอบคุณครับ จะลอง check ดูว่าสามารถแก้ไขอะไรได้ จะแจ้งกลับให้ทราบเร็วๆ นี้ครับ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service