General Topic (166)

Discussions Replies Latest Activity

A Life Journey of A Photographer เทคนิค ศิลปะ และการถ่ายภาพ

ไปพบบทความดี ๆ เอามาฝากครับ อยากให้ช่างภาพรุ่นใหม่ได้อ่านกัน ----------------------------------------------------------------------   ตั้…

Started by Ace Thanaboon

44 Nov 29, 2010
Reply by iggy_s_work

อยากรู้ว่าชีวิตคุณเป็นอย่างไร...

คนเราย่อมมีการดำเนินชีวิตที่แตกต่างกันเสมอ   ชีวิตผมมักวุ่นวายในขณะที่คนอื่นมีความสูข และมักจะมีความสูขในขณะที่คนอื่นกำลังเร่งรีบ ขณะทีคนส่…

Started by 6W ซิกดับเบิลยู เรโทร

40 Nov 23, 2010
Reply by 6W ซิกดับเบิลยู เรโทร

Let's make OFFICE!

I'd like to invite everybody to take part in my idea.I've just moved to Bangkok and know nobody here.I want to meet creative, active, open-…

Started by Victor Tongdee

8 Nov 21, 2010
Reply by Victor Tongdee

รวมฮิตเวปทำรูปฮาๆ ไว้ทำ profile photo

เล่นกันเป็น 2-3 วันยังไม่หมดเลย แล้วเอามาแบ่งกันดูนะ :-) PhotoFunia Fun Photo Box Picartia   Hairmixer Photo505 Yearbook Yourself Loo…

Started by Ace Thanaboon

47 Nov 11, 2010
Reply by lana

วานผู้รู้แนะนำ pen tablet ที่เหมาะๆสักชุดหน่อยครับ

คือตอนนี้อยากลองใช้ pen tablet ดูอะครับแต่ไม่แน่ใจว่ามันจะทำให้วาดเว็คเตอร์ในอิลาสสะดวกขึ้นหรือเปล่าคือไม่เคยจับมาก่อนครับ ไม่รุ้เค้าเอาใว้…

Started by buatoom

13 Oct 13, 2010
Reply by Somkeart Pisnok

อยากเห็น Studio ของคุณๆว่ามีการจัดวางอย่างไร เพื่อเป็นเเนวในการสร้างธีสิทออกแบบภายใน เกี่ยวกับ Studio ด้านงานออกแบบ

ขอความกรุณาเพื่อนๆที่มี Studioที่ทำงาน มาร่วมเเชร์ภาพ Studio ของคุณว่ามีหน้าต่างเป็นอย่างไร ขอบคุณครับ

Started by deen

0 Oct 4, 2010

หนังสือที่ชั้นชอบอ่าน

อ่านเล่มไหนกันบ่อยๆบ้าง ผมชอบอ่านไปเรื่อยๆ ยังไม่มีเล่มไหนชอบที่สุดเลย แต่ที่อ่านประจำก็การ์ตูน manga, B1, 3D World แล้วเพื่อนๆล่ะครับ

Started by Canusea_me

10 Sep 15, 2010
Reply by Canusea_me

CLEA 2010

ขอบคุณสำหรับรางวัลนะครับ ผมก็ทำเต็มที่ในสิ่งที่ผมรัก และสนุกไปกับมัน รางวัลเสมือนเป็นโบนัสและแรงใจที่ขับดันตัวผมต่อไป ขอบคุณครับ  รางวัลชนะ…

Started by normal

1 Sep 6, 2010
Reply by Verarit Vincent Veranondh

เว็บต้นกำเนิดช่างภาพไอเดียกระฉูด ระดับโลก (รุปภาพตามฟอร์เวิสเมลที่คุ้นเคย)

ไอเดียร์คนจีน http://www.liweiart.com/english/works_photo.htm ไอเดียร์ฝรั่ง http://www.behance.net/gallery/SLEEPWAKE/152896 หลายภาพเป็…

Started by AspireCreation

0 Aug 20, 2010

Design คือ สิ่งที่มีอยู่รอบตัวของเรา ... การใช้ชีวิตในวันหนึ่งเหมือนเรากำลังเดินอยู่ในนิทรรศการศิลปะขนาดใหญ่

สวัสดีครับ ผมชื่อ เอ็ม เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ที่นี่   อยากขอแนะนำตัว และเขียนอะไรบางอย่าง เพื่อบอกเล่าเรื่องราวในทรรศนะต่อการใช้ชีวิตของผม  …

Started by AspireCreation

8 Aug 17, 2010
Reply by allmass

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service