"ท่ามกลางมายา"

แม้ภายในเมืองที่เต็มไปด้วยไฟประดิษฐ์ลวงใจส่องจ้า
ทว่าดวงดาวบนท้องฟ้ายามค่ำคืน
ก็มิถูกลดทอนความงามลงเลย

แม้ความงามประดิษฐ์ที่มาล่อลวงตาให้ใจหลง
ก็มิอาจแย่งความงามที่บริสุทธิ์งามจากหัวใจไปได้

คงเพราะหัวใจที่สงบ
คงเพราะจิตใจที่เบิกบานกระมัง
ฉันจึงรู้สึกมีความสุข
แม้รอบกายจะพรั่งไปด้วยมายา

ใช่แล้ว นี่คงเป็นความรู้สึกของกวี
ฉันคงเป็นกวี...

Views: 226

Replies to This Discussion

*^_^* รู้เท่าทัน อารมณ์ ความรู้สึก
และรู้ว่า ทุกอย่างเป็น อนัตตา และเป็นสัจจธรรม
((( ไม่รู้การแสดงความเห็นนี้จะถูกไหม อิอิ )))
ถะ..ถะ..ถะ..ถูกต้องนะก๊าบบบบบบบบบ ( ,^ 0 ^)/
ว่าแต่หายไปไหนมาเสียหลายวันนิ ทั้ง fb และ p* แห่งนี้ถึงกับเงียบงัน สบายดีเนาะ ^^
หายไปมาวันเดียวเอง วันพฤหัสน่ะ ไปถวายพระพรในหลวงมาค่ะ แต่วันอื่นก้ออยู่นะ อยู่ใน FB แต่ทำอย่างอื่นน่ะ อิิอิ
แต่วันนี้ได้โอกาศเลยได้เข้ามาอ่านงาน นักเขียนในดวงใจ อิอิ คิคิ กิกิ *^_^*
บ้าหรอออออ เค้าเขินหมดเยย กร๊ากกกกกก
หน้าแดงเหมือนลูกตำรึงไม๊เนี๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย อิอิ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service