โชคชะตา...หรือเพราะว่าบังเอิญ

คุณเคยคิดมั้ยว่า ทำไมเราจึงได้พบกัน!  หลายๆคนบอกกับฉันว่า"โชคชะตา "นำพาเราให้โคจรมาเจอกัน

แล้วไอ้เจ้าตัว "โชคชะตา " ที่ว่าเนี้ย มีตัวจริง? หลายๆครั้งที่ฉันพยายามจินตนาการถึงเจ้าตัว"โชคชะตา "นี้

ถ้ามีตัวตนจริงๆ หน้าตาของเจ้าตัว"โชคชะตา "จะหล่อเหมือนพี่ติ๊ก หรือหล่อเหมือนพี่โดม หรือขี้เหล่ที่สุด

จะมีตา? หรือว่ามีปีกบินได้ ?  แล้วเจ้า"โชคชะตา" ที่ว่ามีตัวตนแต่จับต้องไม่ได้ หรือจับต้องได้แต่ไม่มีตัวตน?

ส่วนเจ้า "ความบังเอิญ " ล่ะหน้าตาจะเป็นอย่างไร หน้าตาเหมือนกับเจ้า"โชคชะตา "  หรือหน้าตาต่างกันลิบลับ 

แต่สำหรับฉัน ฉันว่าทั้งเจ้า"โชคชะตา "และเจ้า"ความบังเอิญ "เป็นตัวเดียวกัน

เพราะ"โชคชะตา " ที่ทำให้ฉัน "บังเอิญ " ได้พบกับเธอน่ะสิ

ขอบคุณ โชคชะตา ที่มาพร้อมกับ ความบังเอิญ

Views: 172

Replies to This Discussion

โชคชะตาฟ้าลิขิต ความบังเอิญ บุญเก่า แรงอธิษฐาน มีมาพร้อมๆ กัน คิดอะไรมาก ทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็พอแล้ว
อืม ก็จริงเนอะ.. ถ้ามีแต่โชคชะตา แต่ไม่บังเอิญเจอกันสักที่ ก็เท่านั้น หรือ ถ้าบังเอิญเจอ แต่โชคชะตาไม่ใช่คู่ ก็จบ :)

ปล. เราอยากให้ไอ้คุณโชคชะตาของเราหน้าเหมือนพี่ติ๊กมากๆๆๆๆๆๆๆๆ 55+
โดมหล่อตรงไหนอ่ะ หน้าตาดีแต่นิสัยท่าทาง เฮ้อ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service