"ภาพอนาจาร"

ในแต่ละวันต่างก็ปรากฏมีภาพอนาจารอยู่ซ้ำๆ

ถามจริงๆ...ไม่เบื่อกันบ้างหรืออย่างไรครับท่าน

ถามจริงๆ...เราต้องทนมองดูมันต่อไปอีกนานแค่ไหนกัน

คำตอบคงลอยอยู่ในสายลมนั่นกระมัง ภาพอนาจารปรากฏซ้ำๆอยู่ในสังคม

ภาพแรก...นักเรียนนักเลงไล่ตีกันกลางเมืองใหญ่

ภาพสอง...แม่วัยรุ่นทิ้งทารกน้อยลงถังขยะอยู่ร่ำไป

ภาพสาม...ตำรวจจราจรคอยซุ่มจับรีดไถรถยนต์ รถมอเตอร์ไซค์

ภาพที่สี่นี้...อนาจารจนยากจะบรรยาย

นักการเมืองแตกฝ่ายยุแยงประชาชนให้เข่นฆ่ากัน

ภาพห้า..หัวขโมยคอยลักเงินบริจาคจากภายในวัด

ภาพหก...พ่อหนุ่มเงินหนาทุ่มทรัพย์

จับสาวมาบริการทางเพศเพื่อคลายเหงา แก้กำหนัด

ภาพเจ็ด...นี่ละหรือเมืองพุทธ

บ่อนการพนัน อีกทั้งแหล่งอโคจรเกลื่อนเมือง อนาจารโคตรแจ่มชัด

ภาพแปด...วิชาว่าด้วยหน้าที่และจริยธรรมของพลเมืองอันดีถูกตัด

ภาพอนาจารจึงแพร่สะพัด พลเมืองแสร้งบอดเบื้อใบ้

เด็กหญิงผู้กตัญญู ผู้ทุกข์ยาก

พ่อมาตายจาก แม่กำลังป่วยหนัก เธอช่างลำบากยากเข็ญเป็นยิ่งนัก

เธอยอมงดเรียน เพื่อไปรับจ้างตัดอ้อย แลกค่าแรงมาได้เพียงเล็กน้อย

เพื่อคอยซื้อหาอาหารมาเลี้ยงชีพแม่

นี่เป็นภาพที่งดงามสุดประเสริฐ ท่ามกลางภาพอนาจาร

ในช่วงเวลาขณะเดียวกัน ณ ที่ประชุมของคณะรัฐมนตรี

บรรดาท่านเร่งรัด อนุมัติเร่งรี่

ภาพนี้เป็นภาพอนาจารที่ห้าร้อยห้าสิบห้า ช่างขำขื่นสิ้นดี

บรรดาท่านเร่งรีบรี่ให้ดำเนินการรีบทำระบบ 3 G เพื่อประชาชน!?!

.. ท่านครับ!! ท่านเรียงลำดับความสำคัญ

ในการแก้ไขปัญหาบ้านเมืองผิดไปมากโขเลยนะครับนั่น

สาดดดด!!!

Views: 285

Replies to This Discussion

555+
ชอบ บทสรุปมากก
อนาจารจริงๆครับ อนาจ๊าน อนาจาร
เจ๋งมากๆครับ

บทสรุปก็มาจากพวก ภาพสุดท้ายนี่แหละครับ
อนาจารจนผมไม่อยากจะแล แต่ไม่วายก็ต้องแลอยู่ดี (-..-)
องค์ประกอบภาพครบ แบบเหนือคำบรรยาย ได้อารมณ์จริงๆ
ขอบคุณครับที่กล่าวติชม ^^
๕๕๕+ อนาจารจิงๆเลยตัวเองเนี่ย
สะใจดีค่ะคุณไก่ ^^~
เอาอีกกกกกกกกก
เผยแพร่ภาพอนาจาร เพื่อต่อต้านและลดทอนความอนาจารครับ ^^
เยี่ยมครับ อ่านคุณไก่มาหลายงาน
ผมว่าชิ้นนี้เยี่ยม

นะ นักศึกษา สองพัน ผมชอยสุรพลซีฟู๊ด
ดีใจที่ชอบในบทกวีของผมครับ
ว่าแต่... "นะ นักศึกษา สองพัน ซอยสุรพลซีฟู้ด" นั้น จะสื่อถึงอะไรหรือครับ?

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service