Views: 192

Replies to This Discussion

ไม่ขอเขียนอะไรนะคะ
ภาพในโฆษณามันชัด
แค่อยากถามว่า
ทำไมโฆษณานี้ถึงโดนแบน
ตาม link youtube ไปเลยค่ะ
ที่ต้องถูกแบนเป็นเพราะ...
เป็นความหวังดีของคณะกรรมการ เพราะเกรงว่าจะไปกระตุ้นความไม่พอใจของฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดที่กระทำต่อบ้านเมืองเยี่ยงนั้น

แต่สำหรับผม...
ผมมีทัศนะว่า มันเป็นความอ่อนด้อยทางด้านความกล้าในการยอมรับความจริงของคนกลุ่มหนึ่งในสังคมไทย...
ผมว่าการนำเสนอดีน่ะครับ แต่อยากให้มุ่งเน้นในทางสร้างสรรค์มากกว่าชี้ในจุดที่เสื่อมทราม
อีกทั้งเสนอในด้านที่เป็นปัญหาใหญ่ของสังคมจริง ๆ เพื่อให้เกิดความอยากที่จะเปลี่ยนแปลงด้วยการเริ่มต้นที่ตัวคุณเอง
แล้วขยายออกไปเรื่อย ๆ ครับ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service