ผู้ประท้วง

สวัสดีค่ะพี่หมู

สวัสดีครับคุณชมพู่

เอ๋?...ไกลๆนั่น ใช่คุณเต้าหู้หรือเปล่า

น่าจะใช่นะครับ แหม...คุณเต้าหู้ก็ตื่นแต่เช้า

งั้นเราสองลองไปชักชวนเขามาร่วมเดินขบวนประท้วงในเช้านี้ด้วยกัน

สวัสดีจ้ะพี่ข้าว

สวัสดีเช่นกันน้องกะทิขาว

พี่กำลังจะไปร่วมขบวนประท้วง จะไปด้วยกันหรือเปล่า?

ไปสิคะ...น้องตื่นแต่เช้าก็เพื่อการนี้แหละค่ะพี่ข้าว

ดีครับ...ถ้าอย่างนั้นเราชาวผู้ประท้วง มาร่วมเดินขบวนไปด้วยกัน

เฮ้ย!...เอ็งดูน้องมะนาวนั่นสิ เห็นแล้วเปรี้ยวจี๊ดจนเข็ดฟัน

พับผ่า!...คุณน้องเธอแต่งตัวได้เปรี้ยวดีจริง เธอจะเปรี้ยวสะใจอะไรได้ปานนั้น

ว่าแต่...ไอ้มะละกอเกลอรัก เอ็งจะมาเดินเบียดข้าทำไมกัน?

ก็นะ...ไอ้ปูเค็มเพื่อนยากเอ๋ย เช้านี้มีผู้ประท้วงเยอะแยะเต็มไปหมดเลย

อืมๆ...โทษทีว่ะ ซอยมันเล็กแคบน่ะ ฉันก็เลยเผลอบ่นกระทบเกลอไป โอ...โทษที

คุณชมพู่ คุณหมู คุณเต้าหู้ คุณพี่ข้าว

น้องกะทิขาว เสริมด้วยสาวมะนาว

อีกทั้งนายมะละกอ นายปูเค็ม ก็ล้วนพากันออกมาเดินขบวนตั้งแต่เช้า

พวกเขาเดินเบียดกันอยู่ในซอยเล็กแคบและแสนยาว

มุ่งพากันไปสู่จุดหมาย ณ ปลายทางเดียว...

อันที่จริงมิได้มีผู้ประท้วงอยู่เพียงแค่นั้นหรอกนะ

เช้านี้ยังมีทั้งคุณไก่ คุณกุ้ง คุณผักบุ้ง คุณถั่วงอก

คุณเนื้อเค็ม คุณข้าวเหนียว คุณมะม่วง คุณกล้วยปอก

คุณกะหล่ำ คุณปลาทู คุณปลาหมึกผิวขาววอก

ทั้งหมดทั้งมวล ต่างชวนกัน ออกเดินทาง เพื่อมาประท้วง เรียกร้องสิทธิอันพึงมี...

เราต้องการอิสรภาพ เราต้องการการปลดปล่อย!!!”

เราอดทนต่อไปไม่ไหวกับการที่จะต้องรอคอย!!!”

จงปลดปล่อยพวกเราให้เป็นอิสระ ณ บัดเดี๋ยวนี้!!!”

และแล้วผู้ประท้วงเท่าที่มีมา ก็ร่วมใจกันกู่ก้องร้องตะโกน

ด้วยสโลแกนแกร่ง เพื่อเสริมพลังกร้าว จนดังลั่นว่า... ปู้ด!...แพร่ดๆ!...ปิ๊ด!”

อูย...เช้านี้ออกมากันให้พรืด

อืมๆ...ปู้ด!...ปู๋!...แพร่ดๆ!”

อูย...ปริ๊ด!...ปู๋!...ปู้ด!”

อืมๆ...ปู๋!...ปริ๊ด!...แพร่ด!”

ปิ๊ด!...ซี้ด...ด...ด...แสบตูดว่ะ!”

ป.ล.  ช่วงนี้ผมไม่สามารถเขียนงานอะไรที่มันสร้างสรรค์ได้มากไปกว่านี้อีกแล้ว 

สภาพของสังคมและการเมืองในห้วงช่วงเวลานี้ มันก็คงไม่ได้แตกต่างอะไรไปจากเศษซากและกากอาหารที่เน่าเหม็น ซึ่งผสานตัวรวมกันจนเป็นพิษแก่ท้องไส้ แล้วพากันหลั่งไหลออกมาจากรูทวารหนักของผม ใช่...ผมอยากถ่ายมันทิ้งลงโถส้วม

ครับ...ช่วงนี้ผมสร้างงานเขียนได้ดีที่สุดได้เพียงแค่เท่านี้จริงๆ ต้องขออภัยต่อบรรดาแฟนคลับทั้งขาประจำและขาจร ผมเขียนงานให้มันดีไปมากกว่านี้ไม่ได้...ผมขอโทษที่ต้องทำให้ผิดหวัง

ครับ...เพราะช่วงนี้ผมปวดขี้ลูกเดียว ไม่มีอารมณ์สุนทรีย์! (ฮา)

Views: 187

Replies to This Discussion

สุนทรีย์กับสุขภัณฑ์

ปู๊ดดด แป๊ดดดด
สุขภัณฑ์เพื่อสันติภาพ ^^
ช่วงนี้ใครจะรักใคร ใครจะชังใคร ใครจะเป็นไพร่ ใครจะเป็นอำมาตย์
ใครจะแสดงออกความคิดเห็นทางการเมืองกันอย่างไร นั่นมันเป็นสิทธิของเขา...ผมไม่ค่อยใส่ใจครับ

แต่ช่วงนี้ ผมไม่มีความคิดเห็นในเรื่องการเมืองครับ
ผมปวดขี้ลูกเดียว ถ่ายท้องออกมาเป็นการเมืองเน่าๆครับ นี่ก็เป็นสิทธิของผมเช่นกัน ผมมีสิทธิ (ฮา)
สังคม..
“อืมๆ...ปู้ด!...ปู๋!...แพร่ดๆ!”

ทุก..
“อูย...ปริ๊ด!...ปู๋!...ปู้ด!”

วัน..
“อืมๆ...ปู๋!...ปริ๊ด!...แพร่ด!”

นี้..
“ปิ๊ด!...ซี้ด...ด...ด...แสบตูดว่ะ!”

เอ่อ เข้าท่าเข้าท่า
ปวดขี้เพราะการเมือง จึงขี้ออกมาเป็นการประชดการเมือง
555555+ ชอบนะ
แต่ว่า มัน เหม็น อ่า
การเมืองช่วงนี้ก็เหม็นนะครับ เหม็นยิ่งกว่าอุจจาระเสียอีก
ทนๆเอาหน่อยก็แล้วกันเนาะ เดี๋ยวก็หายเหม็น (ฮา)

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service