ฉันอยู่ในเปลือก เขาคลอดพวกฉันมาเป็นไข่
ไข่สีครีมที่เป็นเปลือก

พวกเราต่างเป็นไข่อย่างที่เขาปั้นให้พวกเราเป็น

ฉันอยู่ในไข่ และรอเวลาที่จะออกมานอกเปลือก
ซึ่งฉันเองก็ไม่รู้ว่าจะออกมาเป็นอะไร

แต่ที่ฉันรู้ เมื่อพวกเราออกมาจากเปลือก พวกเราก็จะเป็นในสิ่งที่พวกเราเป็น เปลือกไข่นั้น แค่เป็นการรักษารูปขั้นพื้นฐานของเรานั้นเอาไว้ ต่อจากนี้ "เราจะวิวัฒนาการเราเอง"

...(ฉันอาจเป็นลูกหมาในเปลือกไข่ก็ได้นะ)

Views: 281

Replies to This Discussion

น่าสนใจจริงฮะ ความรู้สึกเหมือนGashapon!!(ตู้กดไข่)

สะดุดกะคำว่า "...รักษารูปแบบขั้นพื้นฐาน..."
และ "...(ฉันอาจเป็นลูกหมาในเปลือกไข่ก็ได้นะ)" ดูแล้วน่ารักดี

ทำให้ผมคิดต่อไปได้ไกล... :)
ขอบคุณครับ

ประมานนั้นเลย ตู้กดไข่ 555 ไข่เหมือนกัน แต่จะเป็นอะไรก็ว่ากันไป ^^
อย่าคิดลึกนะครับ "ตู้กดไข่"

5555+
อาราย!!!

ยังไม่คิดเลย จะคิดเพราะพูดเนี่ยล่ะ 555

"ตู้กดไข่ เหมือนการเสี่ยงกับหัวใจ สิ่งที่เราทุ่มเทไป อาจไม่ได้ดั่งใจหวัง"
คิคิ
ชอบ
สั้น
ง่าย
น่าสนใจ
^___^
เขียนอีกนะ
เน้อ~ ชอบเช่นกันฮะ
ไม่ได้คิดอะไรนะ แต่กดเบาๆก็ไม่เจ็บ - -a
คิคิ
555 มากดอารายกานเนี่ย >,/body>

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service