Views: 181

Replies to This Discussion

แล้วเธอยังอยากเห็นอยู่ไหมฮะ?
ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ เขียนตอนสมัยเป็นนิสิตฝึกสอนเมื่อ1ปีที่แล้ว

เห็นนักเรียนคนนี้(เธอตาบอด)ยืนนิ่งอยู่ห้องห้องพักครู เลยเขียนเพื่อเธอค่ะ

แต่เชื่อว่าเธอ อยากมองเห็นแน่ๆค่ะ.
งั้นความอยากมันจะเป็นกิเลสไหมฮะ
เป็นสิค่ะ ตัวการสำคัญเลยล่ะ
555+

แสดงว่านักวิทยาศาสตร์นี่กิเลสเต็ม "อยากรู้อยากเห็น"

LUNA NAN said:
เป็นสิค่ะ ตัวการสำคัญเลยล่ะ
ผมว่า...

ดีไม่ดี ไม่รู้อยู่ที่เจตนา

บางทีนะ ถ้าพอใจที่จะให้สบายใจที่จะทำ แล้วมันไม่มี เรื่องเดือนร้อนคนอื่นและตัวเราเอง

มันก็คงไม่ต้องคิดเยอะแยะ

เพราะการคิดอาจทำให้เราเอาสิ่งอื่นมาเปรียบกับตัวเราเอง ^^

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service