ย้อนเวลา...ความรัก

(1)

ที่รักจ๋า...รู้บ้างไหมว่าทำไมฉันจึงรักเธอ?

จู่ๆมาถามอะไรกันก็ไม่รู้ ฉันอายนะ...จะบ้าเหรอ

แหม...อายไปทำไมกัน ตกลงอยากจะรู้ไหมว่าทำไมฉันจึงรักเธอ?

คิกๆ...อันที่จริงฉันก็อยากจะรู้นะ บอกมาสิจ๊ะ มีเหตุผลอย่างไรบ้างเหรอ?

ที่ฉันรักเธอเพราะว่า... (เหตุผลมากมายหลายอย่างที่กล่าวมายกกล่าวมาอ้าง)

(2)

เราเลิกกันเถอะ!

ทำไมล่ะ!?

เราสองคนคงไปด้วยกันไม่ได้

ทำไมนะ...ทำไมกัน...ฮือๆ

จะร้องไห้ไปเพื่ออะไร น้ำตามันคงช่วยให้ความรักของเราสุขชื่นคืนมาดังเดิมอีกไม่ได้

แท้ที่จริงเธอมีคนรักใหม่ใช่ไหม!?

เอ่อ...ใช่!

ฉันไม่เข้าใจ ฉันทำผิดอะไร เหตุใดฉันจึงถูกทิ้ง...ฮือๆ

เธออยากรู้จริงๆน่ะเหรอ ในเหตุผลของฉัน

ใช่! ฉันอยากรู้ว่าเธอมีเหตุผลอย่างไรกัน

อันที่จริง คือ ฉันเบื่อเธอแล้ว ฉันพบรักใหม่ ไม่มีเหตุผลอื่นมากไปกว่านั้น

เพียงเท่านี้น่ะเหรอ เหตุผลที่เราต้องเลิกรากัน!?

ใช่! เหตุผลมันมีอยู่แค่นั้นจริงๆ

(3)

ที่รักจ๋า...รู้บ้างไหมว่าทำไมฉันจึงรักเธอ?

(4)

(5)

(6)

(7)

นี่เธอ!...ฉันคงทนอยู่ที่หอพักนี้ต่อไปไม่ไหวแล้วล่ะ ทำไมนั้นน่ะเหรอ...ก็เป็นเพราะว่าเวลาตกดึกทีไรน่ะนะ  เป็นต้องได้ยินเสียงของผู้ชายกับเสียงของผู้หญิงที่เคยเช่าอยู่ห้องข้างๆของฉันน่ะ บอกรัก บอกเลิก ทะเลาะกัน แล้วก็วนมาบอกรักกันอีก เป็นอยู่อย่างนั้นซ้ำไปซ้ำมาอยู่ทุกคืนทุกวัน ฉันทนนอนขนหัวลุกตั้งชันต่อไปไม่ไหวแล้วล่ะ...

(8)

ผู้สื่อข่าวทำการรายงานข่าวมาจากทางสถานีโทรทัศน์ช่องแปดว่า... สาววัยนิสิตนักศึกษาซึ่งเช่าห้องพักอยู่กับหนุ่มคนรักเยี่ยงสามีภรรยา ก่อคดีสะเทือนขวัญ คว้ามีดทำครัวกระหน่ำแทงหนุ่มคนรักดับคาห้องพัก ตำรวจสันนิษฐานว่าเหตุคงเกิดเพราะเธอบันดาลโทสะหลังถูกหนุ่มคนรักบอกเลิก จากนั้นจึงค่อยปาดคอฆ่าตัวตายตามดับสยองคาห้องพัก กว่าที่จะมีคนพบว่าทั้งสองเป็นศพ เวลาก็ผ่านไปร่วมสามสัปดาห์ ฯลฯ

(9)

(10)

(11)

(12)

ไปผุดไปเกิดกันเสียทีเถิดพ่อคุณแม่คุณเอ๊ย!...

Views: 150

Replies to This Discussion

เอิ๊กกกกกกกก

สยอง

พองขน

ลุกซ่า

ตั้งชัน

ที่รักขาาาาาาาา ปรื้ออออออออออออออออออออออ
เอ่อ...เม้นท์ซะผมหลอนเลย 55555555+ (^0^)
-*-
ใจเย็นๆครับ...มันเป็นแค่เรื่องสยองขวัญ ^^

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service