PUNK!!! หยาบคาย ทำลาย คมคาย สร้างสรรค์

ผมคิดว่างาน Style PUNK เป็นงานกราฟฟิคอีกแบบที่สื่อสารได้ชัดเจนมากครับ เทคนิคไม่สำคัญครับ อยู่ที่ความคิดเรามากกว่า

Views: 1479

Replies to This Discussion

punk ก็เป็นอีกแนวนึงที่สะท้อนสิ่งต่าง ๆ ที่สังคมทำเป็นเมินเฉยได้เป็นอย่างดีนะครับ ^^
ชอบครับ แต่ถ้าต้องผลิตเป็นชิ้นงานในบ้านเราโดยที่ไม่กั๊กสิ่งที่อยู่ในหัวออกมาแล้ว บ้านเราคงไม่สนใจว่าพังค์หรือเปล่า แต่คงหนาว ๆ ร้อน ๆ กลัวจะพัง มากกว่า พังค์ น่ะครับ

ว่าแล้วก็น่าทำเป็น monthly project เนอะ เร็ว ๆ ยุยง ยุงยง
มาเริ่มเลยพี่เก่ง เราสองคนก่อน
เคยมีคนถามค่ะว่าสไตล์ PUNK กับ ROCK ต่างกันยังไง

ความรู้สึกเรา คิดว่า PUNK ดิบ เถอื่น รุนแรงกว่า และมีความเฉพาะกลุ่มมากกว่าร็อค
แต่ฉันไม่สามารถระบุชัดเจนค่ะว่า มันต่างกันยังไง ยิ่งสมัยนี้ มีการมิกซ์แอนด์แมชท์กันไปหมด ยากที่จะแยกและระบุให้ชัด
ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ
เคยทำแนวพังค์บ้างครับ ชอบครับ แต่ลูกค้าเซย์โนอยู่บ่อยเลย หุหุ
เยี่ยมครับ ชวบแนวนี้
ผมว่าแนวคิดแบบ punk มันสะท้อนแรงกดดันในชีวิต และเสียดสีทุกสิ่งทุกอย่างที่สังคมได้กำหนดเอาไว้ แล้วสร้างสรรค์ออกมาในรูปแบบของดนตรี แฟชั่นการแต่งกาย และงานศิลปะ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service