ขออนุญาตนะครับ

ผมยังใหม่กับที่นี่อย่างมาก ไม่ทราบว่าการลงรูป (ที่เคยถ่ายจากฟิล์มมาลง) แบบนี้จะเป็นการเหมาะสมหรือไม่
แต่เหตุผลของผมก็คือ
1. อยากให้รูปภาพจากฟิล์มไม่ตายหายไป
2. ถ้าหากมีสมาชิกท่านใดอยากจะทราบเบื้องหลัง เทคนิค ที่ไม่มีการแต่งฟิล์ม รีทัช หรือทำโฟโต้ชอป ผมยินดีถ่ายทอดให้ที่นี่ครับ

ขอเรียนให้ทราบด้วยใจจริงว่าผมคงไม่หวังเรื่องผลของการค้า เพราะปัจจุบัน ผมเปลี่ยนแนวทางการทำงานไปแล้ว

เพียงแต่อยากให้หลายท่านได้เข้าใจถึงจิตวิญญานของช่างภาพ ที่ทำงานถ่ายภาพในช่วงสุดท้ายของยุคฟิล์ม ก่อนที่จะถูกดิจิตอลดูดกลืนไปหมด.....ช่วงที่ทำงานชุดนี้ ผมคาดการณ์ไว้ขณะนั้นแล้วว่าคงจะเป็นโอกาสสุดท้ายแล้วที่จะคิดค้น คิดหาเทคนิค ต่างๆเพื่อถ่ายทอดความคิดออกมาเป็นฟิล์ม โดยที่กว่าจะเห็นเป็นภาพก็ต่อเมื่อล้างเสร็จแล้ว

Views: 383

Replies to This Discussion

ผมว่าเกรนภาพมันดูคล้ายคล้าย น่อยนะครับ แสง ok ครับ ชอบ
อะเป็นความรู้ ดีจริงๆครับ
ผมขายดิจิทิ้งหมด หวนกลับไปเรียนรู้กล้อง ฟิล์มอยู่อะครับ
เรียนก็ไม่เคยเรีน อะไรทางด้านภาพเลยอะครับ มีโอกาศ มาฝ่หาเอง ตอนทำงานแล้วคับ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service