ช่วงนี้หน้าฝน มาโพสต์รูป ฝน กันหน่อยมั้ยคะ ? ^^

ขอ 2 รูปค่ะ มาทำให้ห้องคึกคักหน่อย
จะได้สั่งเสื้อกัน (ฮาาาา)
จากกล้อง Pentax k1000 +SMC Pentax 50mm f2.0
Film Lucky SHD200

1.รูปนี้ถ่ายกระจกรถตอนขับรถ crop ขอบดำๆของรถด้านบนออกนิดนึงค่ะ

Views: 1000

Replies to This Discussion

ฝนกับหลังคาหน้าบ้าน

*0* ว้ว้าว้วา้วา้วา งามม

ไม่ค่อยอยากถ่ายฝนเท่าไหร่(ชื่อแฟนเก่า เดี่ยวมะ?)
เอิ๊ก...โอ เค ให้อภัย
งั้นโพสต์อะไรที่เป็นชื่อแฟนใหม่มั้ย
อิอิ
ส่งด้วยครับ กล้องWOCA35..ฟิล์มโคนิก้าหมดอายุประมาณ5ปี สีเลยเน่าๆหน่อย 555

ว้าว มาเร็วจริงๆ
เข้ามาตากฝนด้วยคนครับ
ข้อมูลจำไม่ค่อยได้แล้ว
ถ่ายที่ทุ่งดอกกระเจียว ชัยภูมิ ถ่ายด้วยกลอ้ง นิคอนเอฟ 801 เลนส์อะไรก็จำไม่ได้เพราะยืมเพื่อนมาใช้ 28 - เท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่ว่ามีมาโครด้วย
ฟิล์มสไลด์ อะไรก็ไมรู้ครับ หาฟิล์มไม่เจอแล้ว เพราะย้ายบ้าน สแกนที่ไอคิวแบบปานกลางไม่ละเอียด ไม่หยาบ ครับ
เวลาถ่ายเอาหังวจิ้มดินแล้วแหงนกล้องขึ้น หลังฝนตกตอนเช้าตรู่ครับ

ว้าวๆๆสวยงาม
ยังไม่เคยถ่ายฟิล์มสไลด์เลย ถ่ายยากมั้ยคะ
สวยมากๆๆครับ

ฟ้าหลังฝน
หลังฝนตกแล้วแดดส่องตอนบ่าย
เป็นอะไรที่เยี่ยมมากๆๆ
ระยิบระยับไปโหม๊ด
ฟิล์มสไลด์ กล้อง eos 500N
เลนส์ 28-135
จ้า
โบเก้ ด้านหลัง ระยิบๆจริงๆ
โลเกชั่น คือ คณะสถาปัตย์ มช. เรานี่เองจ้า
พูดแล้วก็คิดถึง
อิอิ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service