วันนี้ได้รับข้อความจากภารโรงห้องขาวดำ มีความประสงค์ว่าอยากจะนำภาพสถาปัตยกรรมที่ถ่ายไว้มาแบ่งกันชมในห้องนี้บ้าง เราก็เลยมีความคิดว่า น่าจะเปิดเป็นกระทู้แล้วเชิญสุมาชิกส่งรูปใหม่ๆที่เพิ่งถ่ายมาอวดกันในห้องนี้พร้อมคำบรรยาย รูปสองรูปก็ยังดี อรรถรสน่าจะสดใหม่กว่าไปโพสต์ไว้ในพอร์ตของตัวเองนะครับ ว่าแล้วก็ขอเปิดกระทู้"สถาปัตย์ผลัดกันชม" ด้วยอาคารโชว์รูมยนตกรรมแห่งใหม่ย่านเลียบทางด่วน ออกแบบโดย บริษัทสถาปนิก VaSLab ครับผม ถ่ายด้วยกล้อง 4x5 เลนส์ 65 มม ฟิล์ม fuji provia 100 แล้วดรัมสแกนของโรงพิมพ์ ครอปรูปด้านบนทิ้งเพราะมี vignette เยอะไปหน่อย

Views: 3802

Replies to This Discussion

ต้องหาก่อนอะพี่...
แต่รุ้สึกคุ้นๆว่าภาพสี จะเห่ยๆ
555+
อืม ไม่เป็นไร ชอบเลเยอร์ของดินกับน้ำ นี่ถ้ามีลมกับไฟด้วยนะ เทพแน่ๆ
ทุกวันศุกร์เสาร์อาทิตย์ช่อง 3 หลังข่าวเลยครับพี่
ฉันหลงรักนรากรอย่างหัวปักหัวปำ
ภาพสีมาแล้วค่ะ
โห พี่ ถ้ามีลม กับไฟ อีก นี่หนูคงไม่ได้มานั่งโพสต์รูปละพี่
5555+

เอ้ย ถึงเป็นสีก็ดูสวย พี่ว่า มันอาจจะดูแบนเพราะแสงมันแข็งไปหน่อยแค่นั้นเอง ถ้าถ่ายช่วงเช้าตรู่ หรือเย็นย่ำสนธยา ฟ้าเป็นสีทองๆหรือม่วงๆ ก็คงจะได้อารมณ์ไปอีกแบบจ้าาาาา
อืม..คงใช่ค่ะ เพราะตอนนั้นจำได้ว่าร้อนมากกกกก
เรือมันผ่านไป ตอนเที่ยงๆบ่ายๆ พอดีหนูล่องเรือไปหลวงพระบางอะพี่
หนุกดีๆๆ

ปล.ทำไมมันเริ่มเงียบๆเหมือนเราเล่นกัน 2 คน ง่ะ ....
อู๊ยยย ไม่แซวดีกว่า
ปล่อยให้อยู่กันแบบ 2 ต่อ 2
ว๊าก! มากันเยอะๆเหอะ
เงียบเหงาๆ
มาดู  architecture tour กันครับ เที่ยววัดที่ kamakura ครับ

ว้ายยย น่ารักๆๆค่ะ บรรยาดาศดีเลยทีเดียว
โห ชอบๆครับ
เหมือนโฆษณา ออเร้นจ์ สมัยก่อนเลย

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service