วันนี้ได้รับข้อความจากภารโรงห้องขาวดำ มีความประสงค์ว่าอยากจะนำภาพสถาปัตยกรรมที่ถ่ายไว้มาแบ่งกันชมในห้องนี้บ้าง เราก็เลยมีความคิดว่า น่าจะเปิดเป็นกระทู้แล้วเชิญสุมาชิกส่งรูปใหม่ๆที่เพิ่งถ่ายมาอวดกันในห้องนี้พร้อมคำบรรยาย รูปสองรูปก็ยังดี อรรถรสน่าจะสดใหม่กว่าไปโพสต์ไว้ในพอร์ตของตัวเองนะครับ ว่าแล้วก็ขอเปิดกระทู้"สถาปัตย์ผลัดกันชม" ด้วยอาคารโชว์รูมยนตกรรมแห่งใหม่ย่านเลียบทางด่วน ออกแบบโดย บริษัทสถาปนิก VaSLab ครับผม ถ่ายด้วยกล้อง 4x5 เลนส์ 65 มม ฟิล์ม fuji provia 100 แล้วดรัมสแกนของโรงพิมพ์ ครอปรูปด้านบนทิ้งเพราะมี vignette เยอะไปหน่อย

Views: 3802

Replies to This Discussion

ชอบหมดแหล่ะ จัดมาเหอะ ของหนุ่ยอ่ะ ดูได้หมด มิรู้เบื่อ
16 ต่อ 9 ก็ชอบมี 64 ต่อ 9 มั่งมั้ยอ่ะ
ธงดอยตุงแล้วมั้งพี่ ยาวขนาดนั้น
ใช้กล้องโอลิมปัสแบบแฮนดิแคม(ยืมคนที่ไปด้วย)ครับ
ถ่ายที่พระราชวังมฤคทายวัล
มารำลึกความหลังเลยถ่ายไว้เป็นเครื่องเตือนความทรงจำ
Attachments:

The fortified castle of Blandy-les-Tours is one of the last surviving examples of 14th century military architecture in the Ile-de-France region.
พระใหญ่ที่ kamakura ครับ
แต่หนุ่ยว่า บ้านเราใหญ่กว่านะ แต่ที่เจ๋งคือ
คนเดินเข้าด้านในได้ มีไอพ่นที่ด้านหลัง....ล้อเล่นครับ
ที่เปิดอยู่เป็นช่องหน้าต่างที่ชั้นบน บ้านเรามีพระที่คนเดินเข้าไปได้มั้ยน้า

เออหว่ะหนุ่ย เหมือนติดไอพ่นได้เลย พระท่านดูเหงาๆเนาะ
คู่แข่งกันดั้ม
มุมจาก Jinmao Tower Shanghai, China ตึกที่สูงที่สุดในจีน ณ ขณะโน้น(มกรา08) ต้องขึ้นลิฟท์กันเป็นนาทีๆ

มุมนี้ดูท่าจะเป็นมุมฮิตเนาะ เห็นช่างภาพที่ผมชอบเขาก็เอามาลงในบล็อคเหมือนกัน นี่ไง

http://timgriffithphotographer.com/wp/?paged=2
แต่หนูชอบนะพี่
สวยดี เป็นเส้นกราฟฟิก
อิอิ
ผมคนนึงละที่ไม่ถ่ายมุมมนี้.......กลัวความสูงงะ.......ดูรูปนี้ยังเสียวเลย
ผมไม่กลัวความสูง แต่กลัวความสวย เห็นทีไร เสียวทู๊กที

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service