วันนี้ได้รับข้อความจากภารโรงห้องขาวดำ มีความประสงค์ว่าอยากจะนำภาพสถาปัตยกรรมที่ถ่ายไว้มาแบ่งกันชมในห้องนี้บ้าง เราก็เลยมีความคิดว่า น่าจะเปิดเป็นกระทู้แล้วเชิญสุมาชิกส่งรูปใหม่ๆที่เพิ่งถ่ายมาอวดกันในห้องนี้พร้อมคำบรรยาย รูปสองรูปก็ยังดี อรรถรสน่าจะสดใหม่กว่าไปโพสต์ไว้ในพอร์ตของตัวเองนะครับ ว่าแล้วก็ขอเปิดกระทู้"สถาปัตย์ผลัดกันชม" ด้วยอาคารโชว์รูมยนตกรรมแห่งใหม่ย่านเลียบทางด่วน ออกแบบโดย บริษัทสถาปนิก VaSLab ครับผม ถ่ายด้วยกล้อง 4x5 เลนส์ 65 มม ฟิล์ม fuji provia 100 แล้วดรัมสแกนของโรงพิมพ์ ครอปรูปด้านบนทิ้งเพราะมี vignette เยอะไปหน่อย

Views: 3801

Replies to This Discussion

rama 88

rama 888

rama 8888

แปะไว้ 2 รูป รบกวนชี้แนะด้วยครับ
1.

กำลังหัดถ่ายแนวนี้
2.

สมาชิกใหม่หัดถ่ายครับ ชี้แนะได้ครับเต็มที่
ไม่รู้ใช้ Project Mahidol Auditorium หรือเปล่าผิดต้องขออภัยครับ

สร้างเสร็จน่าจะดูดีนะครับ มีโอกาสจะแวะเวียนไปชม และยินดีต้อนรับเข้าสู่ห้องนี้นะครับ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service