วันนี้ได้รับข้อความจากภารโรงห้องขาวดำ มีความประสงค์ว่าอยากจะนำภาพสถาปัตยกรรมที่ถ่ายไว้มาแบ่งกันชมในห้องนี้บ้าง เราก็เลยมีความคิดว่า น่าจะเปิดเป็นกระทู้แล้วเชิญสุมาชิกส่งรูปใหม่ๆที่เพิ่งถ่ายมาอวดกันในห้องนี้พร้อมคำบรรยาย รูปสองรูปก็ยังดี อรรถรสน่าจะสดใหม่กว่าไปโพสต์ไว้ในพอร์ตของตัวเองนะครับ ว่าแล้วก็ขอเปิดกระทู้"สถาปัตย์ผลัดกันชม" ด้วยอาคารโชว์รูมยนตกรรมแห่งใหม่ย่านเลียบทางด่วน ออกแบบโดย บริษัทสถาปนิก VaSLab ครับผม ถ่ายด้วยกล้อง 4x5 เลนส์ 65 มม ฟิล์ม fuji provia 100 แล้วดรัมสแกนของโรงพิมพ์ ครอปรูปด้านบนทิ้งเพราะมี vignette เยอะไปหน่อย

Views: 3801

Replies to This Discussion

อ๋อ ไทยคริสต์จะไหว้ก่อนแล้วค่อยจิ้มบนล่างซ้ายขวาครับ แล้วก็ ต้องขอบคุณสำหรับข้อมูล creative commons อีกครั้งนะครับ
ขอแอบมาโพสบ้าง หลังจากที่ปกติแอบดูอยู่เฉยๆ 555 พอดีมีวันว่างวันนึงได้ไปเดินเล่นกับเพื่อนแถวราชดำเนินอะ เห็นป้อมมหากาฬเปิดไฟสวยดีแลยแชะมาๆ :)

สวยและได้อารมณ์ แต่คำบรรยายนี่ แชะมาๆ หมายถึง แชะมามา หรือแชะมาแชะมา อ่ะลูก
ภาพสวยอ่ะชอบๆ

แต่แอบขำพี่เด๋ยอ่ะ ^^

คิดไปได้
หง่ะๆ จิงด้วย น่าจะเป้นแชะมาแชะมา นะ 555 โอชอบติดใส่ไม่ยมกอะบางทีก็ไม่ได้คิดด้วยว่าอ่านออกมาแล้วจะเป็นยังไง T-T กลับไปนอนคิดตั้งหลายวันนะเนี่ย 555
พี่เดาว่าน่าจะเป็น แชะๆมา มากกว่า แบบว่า ไปเดินก็แชะแชะมาซะงั้น ไม่รู้จะทำไร ว่าง ก็แชะแชะมา หรือเปล่า
มันเป็น ตรรกะ ป่าวพี่
แต่เราว่า แชะๆ มา
555
ตอบโอ- อิม แต่พี่ชอบใส่ไม้ลามก ก็คงไม่เป็นไร ไปนอนคิดมาหลายวันเหมือนกัน หุหุหุ

ตอบมิ้นท์ - มันไม่ใช่ตรรกะ มันเป็นแค่แกรมม่าของภาษาไทยนะตัวเธอ เอ็งว่าแชะๆมา พี่ก็ว่า แชะๆมา แชะๆมา
ไม่น่าเชื่อว่าจะกลายเป็นประเด็นไปได้ 55555555

พี่เด๋ยคิดได้ไงไม้ลามก :P

เป็นภาพที่ถ่ายไว้ตอนไปเที่ยวที่มาเก๊าค่ะ

รูปพระที่นั่ง วิมานเมฆ เป็น panorama หลอกนะคับ ตัดด้านบน ออก รูปนี่ผมยืนอยู่หลังไม่บรมรูป ร.5 ลองมาดูกัน

Ardel gallery extension ครับ E100vs อันเด้อไปหน่อย

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service