Views: 1671

Replies to This Discussion

เอ้าๆเชื่อๆจ้ะ

ไม่ใช่อาจารย์โน้ต เราหมายถึงอาจารย์อิฐ แกชื่อจริงออกเสียงว่า อะ-นต ไง ไม่รู้มิ้นรู้จักป่าว
ส่วนอีกคนก็อาจารย์เต้ย ที่จบจากญี่ปุ่น ทีไฝเม็ดโตๆอ่ะ นั่นก็รุ่นพี่เคยทำเวิร์คชอปด้วยกันสมัยเรียน
โลกแคบเนาะวงการนี้
อ่อ จารย์อิดหญิง (มี อิด ผู้ชาย กะผู้หญิง)
รู้จักดิ แกสอน สตูดิโอปีสอง สนิทกันอยู่นิดหน่อย
เพิ่งเรียนจบไป แกก็ เก๋ ๆ ดี ชอบๆ

ส่วนจารย์เต้ย นี่คงไม่รู้จัก แหะๆๆๆ

โลกแคบจิงๆด้วยอะ 5555+
สวัสดีค่ะ
เจี๊ยบค่ะ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกะความรู้เรื่องงานก่อสร้างอย่างพี่ ๆ กันเลย ^_*
แต่ชื่นชอบเป็นที่สุดค่ะ
เพราะต้องหาสถานที่ อาคาร สิ่งปลูกสร้างต่าง ๆ เพื่อใช้สถานที่ถ่ายทำหนัง, โฆษณา,เอ็มวีและใด ๆ ค่ะ
ท่านใดยินดีให้ใช้สถานที่ แนะนำมาได้นะคะ
ยินดีอย่างที่สุดค่ะ
ยินดีต้อนรับครับคุณเจี๊ยบ เร็วๆนี้ทางเว็บพอร์ตเขาอาจจะมีการจัด workshop ถ่ายภาพสถาปัตยกรรม อาจจะต้องขอปรึกษา
เรื่องสถานที่สักหน่อยนะครับ
โห...น่าสนใจ
งี้ก็รู้จักทีสวยๆเพียบเลยสิคะ
สวัสดีครับ เต๋ย และเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ห้องภาพสถาปัตย์ฯทุกท่าน

ผม นิวครับ...
จบสถาปัตย์ฯ รังสิตรุ่นแรก และ เเรกรุ่น =)

ชอบถ่ายภาพงาน สถาปัตย์ฯ เป็นงานอดิเรก.....ครับ

มีโอกาส...ว่างจากงานเมื่อไหร่.....
จะเข้ามาขอคำชี้เเนะจากทุกท่าน...นะครับ

ยินที่ได้้รู้จักครับ =)

นิว

ps: รู้สึกประทับใจผลงาน และอิจฉาอาชีพถ่ายภาพสถาปัตยกรรม ของเต๋ยมานานแล้วครับ ^___^
โอ้ว พี่นิวคร้าบ ขอบพระคุณครับ สำหรับคำนิยม ส่งรูปมาแบ่งกันดูบ่อยๆนะครับพี่

ปล.1 พี่ครับ ช่างภาพที่ art4d มีสองคน คือผม ชื่อเด๋ย กับเต้ย รุ่นน้องผม พี่อย่าเอาผมสองคนมารวมกันเป็น เต๋ย ดิครับ เดี๋ยวฟ้าผ่า

ปล.2 พี่นิวครับ รูปขาวดำ boat house ของอาจารย์วิทวัส สวยมากครับ แสงเงามันเป็นเปลี่ยนไปมาอย่างนี้ทั้งวันหรือเปล่าครับ เคยเห็นแต่ไกลๆตอนขับรถไปสัมมากร ไม่เคยเข้าไปข้างในเลย
เต๋ยก็ดีนะฮะ
แต๋วไปเลยดีกว่ามั้ยเมิง
สวัสดีครับ ทุกท่าน
ตาทิศ(61) นักเทคโนโลยีการศึกษา กับหลานแตงกวา(3) นักเรียนอนุบาลสีชมพู มาแนะนำตัวใน Architectural Photography ครับ

อยากบอกว่า ประสบการณ์-ฝีมือ กับ อายุ ไม่ได้เป็นสัดส่วนตรงต่อกันนะครับ...
เอ่อ เพื่อนๆครับ เม้นอันบนนี่ พ่อผมเองนะครับ เป็นคนสอนผมถ่ายรูปตั้งแต่ป.6 และถ้าจำไม่ผิด กล้องตัวแรกที่ใช้ตอนนั้นคือ โกดัก ขุนแผน Kodak Instanmatic 76X (ตามรูปเห็นขายอยู่ใน ebay) ตามมาด้วย ตอน ม.1 ก็ใช้ Nikon FM ตอนนี้ก็ยังเก็บไว้อยู่ พ่อเป็นอาจารย์เกี่ยวกับสื่อการสอน ผมเลยเห็นเรื่องกล้องถ่ายรูป กล้องวิดิโอ แล้วก็การจัดบอร์ดแบบต่างๆตั้งแต่เด็กๆ แล้วที่พ่อบอกว่า "อยากบอกว่า ประสบการณ์-ฝีมือ กับ อายุ ไม่ได้เป็นสัดส่วนตรงต่อกันนะครับ..." คิดว่าพ่อไม่ได้หมายความว่า พ่อถ่ายรูปไม่เก่ง แต่จะบอกว่า แตงกวาหลานสาวถ่ายรูปเก่ง ว่างั้น สวัสดีครับพ่อ / ลูกชายพ่อ

สวัสดีครับพ่อ (_/\_)

พ่อก็เป็นคนซื้อกล้องตัวแรกให้เหมือนกันนะครับ FM10
ผมก็นึกว่าพ่อถ่ายเป็น ปรากฎว่าพ่อบอกให้ไปหัดถ่ายมา แล้วจะแต่งตั้งตำแหน่งตากล้องประจำครอบครัวให้
จากนั้น รูปถ่ายครอบครัวก็ไม่มีรูปผมอีกเลย...T_T

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service