Views: 1671

Replies to This Discussion

สวัสดีครับ มิก ครับ

ถ่ายภาพมานานพอสมควร ถ่ายมันทุกแนว จนหลังๆเริ่มมารู้สึกตัวว่าชอบถ่ายตึกถ่ายห้องถ่ายเส้น (สายเดี่ยว) มากกว่าถ่ายอะไรที่คุยกันรู้เรื่อง

เพิ่งจะเริ่มๆแนวนี้ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
สวัสดีครับผมเจี๊ยบ สิปปกร อายุ 54 จบคณะจิตรกรรมฯ ศิลปากรรุ่น 16 จบมาชอบถ่ายภาพเป็นชืวิตจิใจเริ่มทำงานหนังสือ "ตกแต่ง" หนังสือเกี่ยวกับอินทิเรีย จุดกำเนิดการถ่ายภาพจึงเริ่มมาจากการถ่ายภาพอินทิเรีย และอคิเทค เริ่มถ่ายจากกล้อง 135 พัฒนามาเป็น 120 และ 4" X 5" ในที่สุด กล้องฟิล์มทั้งสามฟอร์แมท ยังอยู่ sinar F2, P2 4" x 5" ยังเก็บอยู่ในกระเป๋าเพราะหาซื้อ สไลด์ไม่ค่อยได้แล้ว

ยินดีที่ร่วมกิจกรรมในห้องนี้ครับ ตอนนี้เลิกทำสตู viewpoints แล้วไปเป็นอาจารย์พิเศษที่ ม.บูรพา, ม.กรุงเทพ และบรรยายในโอกาสพิเศษบ้างครับ
โห สวัสดีครับพี่สิปปกร ขออนุญาตเรียกพี่นะครับ เห็นงานพี่ในเว็บอื่นๆมานานมาแล้ว โดยเฉพาะอันที่พี่เอาดิจิตอลแบ็คไปถ่ายรูปงานศิลปะ แล้วสุดท้ายต้องใช้ฟิล์มอ่ะครับ เอาไปคุยกับเพื่อนๆเรื่องที่แย้งๆกันระหว่างฟิล์มกับดิจิตอลอยู่บ่อยๆครับ
ทุกวันนี้ผมยังใช้ฟิล์มอยู่ครับ สั่งซื้อตรงจากฟูจิที่ญี่ปุ่นเลย เพราะที่เมืองไทยไม่เอามาขายแล้ว โดยเฉพาะ 4X5 quickload

ขอบคุณมากนะครับที่เข้าในห้องเล็กๆห้องนี้ คงต้องรบกวนขอความรู้จากพี่บ้างล่ะครับ

เด๋ยครับ
ยินดีต้อนรับครับผม
my name's mint
เรียนสถาปัตย์ มช. อยู่ปีสามแล้ว
ชอบภาพตึกรามบ้านช่อง เมือง ชอบถ่ายภาพอาคาร
ชอบ art4d ปลื้มมากแอบเห็น ใช้แฮส อยู่ วันที่ไปดูบูธart4d
ตอนงาน ASA09 ที่ผ่านมา
ขอบคุณมากครับมิ้น

เพิ่งไปเชียงใหม่มาอาทิตย์ก่อน ไปถ่ายงานของสถาปนิกแผลงฤทธิ์แถวท่าแพอ่ะครับ ชอบเชียงใหม่ ไปแล้วไม่อยากกลับ
วันที่บูธ art4d พอดีเอาไปให้น้องๆเขาหัดใช้กันนะครับ ไม่รู้จะถ่ายอะไร ต้องดูแลบูธตัวเองด้วย ก็ถ่ายบูธซะเลยละกัน
คงมีโอกาสได้เจอกันนะครับ
แปะ 1 -2 รูปตามอีเมล์ เชิญชวน ของ พี่เด๋ย ( ขอวิสาสะเรียกพี่ แหะๆ)
สถานที่ หอศิลป์กรุงเทพ

ขอบคุณมากครับมิ้น เดี๋ยวจัดให้
น้องมิ้น น้องมิ้น

รบกวนอีกทีครับ รบกวนน้องมิ้นเอารูปสองรูปนี้ใส่ไว้ใน my photos ของน้องมิ้นให้หน่อยนะครับ
พี่จะไปดึงมาจากพอร์ตน้องมิ้นเลย คงต้องเปลี่ยนวิธีเอารูปมาใส่ในสไลด์ของห้องแล้วล่ะจ้ะ
รบกวนอีกทีนะครับ

เด๋ย
เดี๋ยวคืนนี้จัดให้ค่ะพี่ ตอนนี้อยู่ที่ทำงาน แหะๆ

พี่จะทำเวิกชอปกันเหรอคะ
อยากไปร่วมด้วยจัง
(จิงๆมีความฝันว่า อยากทำงานกับ art4d ไม่คิดเลยจะได้มาพบช่างภาพในเวบนี้
ชึ้ง..T^T)
แต้งกิ้วมั่กๆ แต่ในวงเล็บนี่พี่ว่าอ่านแล้วขนลุกหว่ะ หุหุ ฝากความคิดถึงถึงอาจารย์สันต์กับอาจารย์อนต ด้วยนะเจ้า
เห้ย พี่ อันนี้จริงๆนะ ชอบอะ ชอบถ่ายรูปกะชอบเตก
ทำหนังสือนี้ได้เห็นทั้ง 2 อย่างเลย 555
เราซื้อ art4d เกือบทุกเดือนตั้งแต่ ม6 มั้ง
ติดตามผลงาน อ่านเนื้อหาก็ชอบ ดูรูปก็ชอบ

จารย์โน้ต มาเรียนโท อยู่ศิลปากร อะ
จารย์สัน ไม่ค่อยเจอแฮะ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service