มีหนังเรื่องไหน ที่มีความหมายดีๆ และภาพสวยๆ บ้างครับ? ชวนมาแนะนำกัน

มาแลกเปลี่ยนกัน... ^^        ขอบคุณทุกคนที่มาร่วมกันแชร์กันครับ ^^

Views: 6011

Reply to This

Replies to This Discussion

^^
เรื่อง เจอร์รี่แม็กไกวค์ ...ครับ ทอมครูส...เป็นพระเอก

เรื่อง จอนคิ้ว... ดันแซล วอล์ชิงตัน นำแสดง

เรื่อง 2 คน 2 คม เหลียงเฉาเหวย + หลิวเต๋อหัว... ภาคฝรั่งทำ ลีโอนาโด้ ดิคาปิโอ
ไม่ทราบว่ามีคนสังเกตุกันบ้างมั๊ยครับ ผมว่า 2499 อันธพาล ครองเมือง เป็นหนังที่ภาพสวยมาก
เราสองสามคน ก็ภาพสวยครับ

Slumdog Millionair ก็เป็นหนังที่ความหมายดี ดังด้วย น่าจะเคยดูกันมั่งแล้ว

As good as it get

Memento ก็ความหมายดีนะ ตามความคิดผม โดนดี แถมเล่าได้เจ๋งสุดๆ

Distric 9 เนื้อเรื่องโดนมากๆ

Elephant ก็ภาพสวยครับ ลองดูนะ มีอีกเยอะนึกไม่ออก ต้องเดินไปดูที่ตู้เก็บหนังเลยทีเดียว

Elephant ภาพสวยจิงคับ ไม่เสียชื่อ กัสต์ แวงค์ แซ็งค์
น่าจะมีคนเอาเรื่องต้นส้มแสนรักไปทำหนังมั่งนิ
ALWAYS (JAPAN) ทั้งสองภาค
lovely bone (peter jackson)
crash
the blindside
แหล่มครับกระทู้แบบนี้ .. อิอิ ผมมาแอบติดตาม และกำลังหาดูให้ครบทุกเรื่องเลย

เรื่องนี้ สุดๆครับ !

กด like !

เรื่องนี้ไม่ได้ดูแต่อยากดู

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service