ยุติความรุนแรง (กิจกรรมพิเศษเพื่อความสงบของบ้านเมือง)

สวัสดีครับ ชาว PORTFOLIO.NET ผู้เต็มไปด้วยความสามารถและความคิดสร้างสรร แต่ความสามารถและความคิดสร้างสรรของพวกท่านจะไม่สามารถนำออกมาใช้ได้ หากพวกเราไม่มีเวทีให้แสดงออก เพราะเหตุการณฺ์ความไม่สงบทางการเมืองของเรา จะเป็นสิ่งที่ทำให้พวกเราไม่มีเวทีให้แสดงความสามารถ เนื่องจากบ้านเมืองไม่สามารถเดินต่อไปได้ หากพวกเขาเหล่าเสื้อแดงบอกว่า มีสิทธิที่จะแสดงออกทางการเมืองโดยการเดินขบวน พวกเราประชาชนจะมีสีหรือไม่มีสีก็มีสิทธิที่จะแสดงออกตามรัฐธรรมเช่นกัน แต่การแสดงออกของเราจะเป็นไปอย่างสร้างสรรโดยการสร้างสรรงานศิลปะ นั่นคือ การบันทึกภาพเหตุการณ์การเดินขบวนตั้งแต่ 12 มี.ค. 53 เป็นต้นไป เพื่อเผยแพร่ให้ประชาชนทั่วไปให้ได้เห็น และอาจยังสามารถใช้เป็นหลักฐานประกอบการพิจารณาคดีในศาลได้ หากทุกท่านได้มีโอกาสได้บันทึกภาพดังกล่าว อย่าพลาดนะครับ บันทึกเสร็จแล้วรีบหนีสุดชีวิตครับ

งานไม่ได้ขอความร่วมนะครับ...แต่หากมีโอกาสที่จะทำก็ทำ แต่ถ้าทำแล้วเสี่ยงอันตรายก็อย่าทำครับ

Views: 126

Reply to This

Replies to This Discussion

5555+ ถ่ายแล้วรีบชิ่งเพื่อชีวิตที่เหลือของเรา

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service