General Topic (166)

Discussions Replies Latest Activity

MacBook Mod Swaps DVD Drive for Extra Hard Disk Space - วิธีเพิ่มฮาร์ดดิสค์อีกตัวให้ MacBook

MacBook Mod Swaps DVD Drive for Extra Hard Disk SpaceBy Charlie Sorrel When the MacBook Air was first drawn from a meme-inspiring…

Started by Ace Thanaboon

0 Aug 20, 2009

เพิ่มความเร็วของ Lightroom สำหรับ nVidia users

ไปอ่านเจอครับ เอามาฝาก NVidia Users-LR2 Slow Performance Fixed Mine!!! by MarkW Photo @ Flirkr I have finally fixed my slow performance i…

0 Aug 20, 2009

หนุ่มน้อยเอสองร้อยจะไป........???

คือเรื่องมันเป็นอย่างงี้ครับพี่น้อง ผมไม่เคยไปประจวบ (เอ๊ะรู้สึกอายๆๆ ไงเนี้ย อิๆๆๆ) จริงๆ แล้วไม่เคยไปจริงๆ ครับ เลยอยากจะขอคำแนะนำจากพ…

Started by Watchara Kheumyarach

0 Aug 16, 2009

Let's take a break ขอบคุณประเทศไทยที่ทำให้ผมได้ถ่ายภาพสวยๆ ครับ

(¯`°.•°•.★**★ .•°•.°´¯) เก็บไว้ด้วยใจ...แบ่งปันให้ด้วยรัก จอร์จ

Started by Watchara Kheumyarach

0 Aug 14, 2009

ทดสอบเลนส์ Minolta RF Rokkor-X 250 mm mirror lens f 5.6

หลังจากได้รับเลนส์ตัวนี้ผ่านมาจากอีเบย์เป็นเวลาเกือบหนึ่งอาทิตย์และนำมาทดสอบในการทำงานจริงๆ ได้สี่ห้าวันแล้ว จึงมีความคิดเห็นต่างๆ มาฝากเ…

Started by hasachai

0 Jul 26, 2009

10 ข้อเท็จจริงที่น่าทึ่ง ของ ไมโครซอฟท์

เบื้องลึกเบื้องหลังของบริษัทฺซอฟท์แวร์ที่ใหญ่ที่สุดในโลกที่ล้วนแต่น่าขมขันและน่าสนใจ ที่สำคัญคือ คุณอาจจะไม่เคยรู้มาก่อน 1. ครั้งแรกของ…

1 Jul 22, 2009
Reply by SomewhereOutThere

อ่าง โปรเจค

พี่น้องชาวโมชั่น และ เอนิเมตอร์ ทั้ง 3D และ2D ทั้งหลาย เรามีหัวข้องานกุศลมาแบ่งปันกัน ใครที่อยากทำอะไร สร้างสรรอะไร เพื่อสังคม (ฟรี ไม่ค่าจ…

Started by blackscreen design

1 Jul 22, 2009
Reply by blackscreen design

Alienbees Vagabond portable power pack แบบนี้ในเมืองไทยมีขายหรือเปล่าครับ

พอดีมีเพื่อนช่างภาพฝรั่งเขาจะมาเมืองไทย เขาถามว่าไอ้เจ้าตัวนี้ http://www.alienbees.com/battery.html มีขายในเมืองไทยหรือเปล่า ถ้ามีราคาประม…

Started by skosi

0 Jul 18, 2009

ต้องการหาเช่ากล้อง polaroid ที่ใช้งานได้ เพื่อไปถ่าย MV ด่วนมากๆครับ

รบกวนด้วยครับหรือมีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ช่วยด้วยครับด่วนมาก

Started by AON

0 Jul 15, 2009

ซื้อกล้อง+อุปกรณ์ โพลาลอย ที่ไหนครับ

เพื่อนผมอยากมาซื้อกล้อง+อุปกร โพลาลอย พอดีมาจากต่างประเทศ ช่วยแนะนำหน่อยฮะ ว่าที่ไหน ร้านไหนดี ขอบคุณครับ

Started by Ton Vajanapanich

1 Jul 14, 2009
Reply by PORTFOLIOS*NET

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service