General Topic (166)

Discussions Replies Latest Activity

Pen Tablet (Intuos 4) หรือ Touch Screen

ผมรีทัชมาได้สักพักแต่ยังเป็นมือใหม่ในเรื่องใช้เมาส์ปากกาน่ะครับกำลังคิดจะซื้อ Intuos 4 เพราะเพื่อนๆบอกว่าควรจะมีไว้แต่ได้ฟังอาจารย์ขจร ผู้เ…

Started by Kitti TOM PENPARKkul

0 Jan 24, 2010

อยากได้คำแนะนำ เกี่ยวกับการออกแบบ สัญลักษณ์ ค่ะ : ))

ขอบคุณค่าาาา

Started by madz

1 Jan 20, 2010
Reply by ohpanuto

22 ภาพประทับใจใน concept ฉลองวันแรงงาน

HARDWORKED HAND by Cristian Naidin Rice by SyAmsi Traditional farming by Janusz Wanczyk The Sweets-Maker by Mitchell Kanashkevich Sand…

Started by PORTFOLIOS*NET

10 Nov 14, 2009
Reply by PrangPND

Shop: ของขวัญจากหูยาว

พิเศษสำหรับคุณผู้เป็นคนพิเศษของหูยาวน้อย เพียงสั่งซื้อสินค้าครบ 500 บาท หูยาวขอมอบของขวัญเล็กๆน้อยๆ(มูลค่า50บาท) ใส่กล่องไปเซอร์ไพส์ถึงหน…

Started by Mantana Lertkornkitja

0 Nov 8, 2009

อยากทำสัญลักษณ์ ลิขสิทธิ์ ภาพตัวเองอ่ะคะ ใครเก่งโฟโฟช๊อป ด้วยแนะนำด้วยนะค๊าา : ))

พอดี ยังไม่ค่อยคล่องโปรแกรมนี้ เท่าไหร่เลยค่ะ อยากทราบว่า ควรใช้เทคนิคไหนทำบ้าง ขอบคุณค่าา : ))

Started by madz

5 Oct 10, 2009
Reply by YaMaKa

แบตเตอรี่ AA เรื่องต้องรู้ ที่(คุณ)ไม่รู้

'กล้องที่ซื้อมาทำไมกินแบตจัง ถ่ายไม่กี่รูปก็หมดแล้ว' นี่เป็นคำถามที่ผมได้ยินมาครั้งเท่าไหร่ก็จำไม่ได้แล้ว ซึ่งอันที่จริงเมื่อสมัยก่อนผมเอง…

Started by PORTFOLIOS*NET

3 Oct 6, 2009
Reply by aplus studio

สร้างลายน้ำให้ภาพถ่าย แบบง่ายๆ

มีปัญหากับเวลาทำลายน้ำที่ภาพจำนวนเยอะๆ กันบ้างมั้ยครับ เทคนิคที่หลายคนอาจจะใช้อยู่ แต่สำหรับบางท่านที่ไม่ทราบผมขออนุญาตรีวิวสักเล…

Started by iammacman

22 Oct 5, 2009
Reply by madz

In The World of Animation

In the world of Animation you can create your own scenario. When you can not figure out and fix problems in REAL LIFE you can create your p…

Started by Maria Ménage

0 Oct 4, 2009

ดีใจจังพรุ่งนี้แล้วจะได้ดู 5 แพร่ง

จริงๆชอบหนังต่างประเทศมากกว่าหนังไทยนะ คิดว่าเค้าทำหนังมานากว่าและเค้าก็มาเทคนิคและทุนที่มากกว่า (ถึงแม้บางเรื่องจะทุนต่ำแต่นักแสดงเก่งมากๆ…

Started by protenza

3 Sep 14, 2009
Reply by วิววิว

ช่วยแนะนำวิธีการถ่ายภาพอาหารให้ดูน่ากิน น่าซื้อหน่อยครับ

ช่วยแนะนำวิธีการถ่ายภาพอาหารให้ดูน่ากิน น่าซื้อหน่อยครับ โจทย์หลักคือเมื่อคนดูรูปภาพแล้วอยากโทรสั่งอาหารมากิน หรือเกิดความอยากกินอาหารนั้นข…

Started by Brandspaced

2 Sep 10, 2009
Reply by Brandspaced

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service