วันนี้ได้รับข้อความจากภารโรงห้องขาวดำ มีความประสงค์ว่าอยากจะนำภาพสถาปัตยกรรมที่ถ่ายไว้มาแบ่งกันชมในห้องนี้บ้าง เราก็เลยมีความคิดว่า น่าจะเปิดเป็นกระทู้แล้วเชิญสุมาชิกส่งรูปใหม่ๆที่เพิ่งถ่ายมาอวดกันในห้องนี้พร้อมคำบรรยาย รูปสองรูปก็ยังดี อรรถรสน่าจะสดใหม่กว่าไปโพสต์ไว้ในพอร์ตของตัวเองนะครับ ว่าแล้วก็ขอเปิดกระทู้"สถาปัตย์ผลัดกันชม" ด้วยอาคารโชว์รูมยนตกรรมแห่งใหม่ย่านเลียบทางด่วน ออกแบบโดย บริษัทสถาปนิก VaSLab ครับผม ถ่ายด้วยกล้อง 4x5 เลนส์ 65 มม ฟิล์ม fuji provia 100 แล้วดรัมสแกนของโรงพิมพ์ ครอปรูปด้านบนทิ้งเพราะมี vignette เยอะไปหน่อย

Views: 3801

Replies to This Discussion

ไว้แวะมาใหม่ครับ
มุมวัดโพธิ์

ชอบรูปนี้ ตั้งชื่อให้ว่าสามเกลอหัวแข็ง แข็งแน่ๆ แหลมด้วย

ถ่ายเมื่อเย็นที่พามาเนี่ยครับ :D
รูปนี้ดีค่ะ
ชอบๆๆ
สวัสดีครับ เอารูปบ้านในสวนแอ๊ปเปิ้ลที่เมือง hirosaki มาฝากครับ
ถ่ายตอนฝนตก เห็นฝนกันมั้ย หงะ

หนูชอบงานของพี่จังเลยอะ
เรียบๆง่ายๆกินใจ
- แต้งกิ้วครับหนุ่ย ชอบรูระบายอากาศบนหลังคาบ้านหลังนี้จังแฮะ

- เม้นท์ของมิ้นท์ อ่านแล้วเหมือนฟังเพลงคาราบาวยังไงยังงั้นเลยฮิ เออ พี่หนุ่ยนี่ก็เป็นศิษย์เก่าพี่คิดที่ skyline นะ มีอะไรเกี่ยวกับภาพสถาปัตยกรรม ถามหนุ่ยได้เล้ย
ขอบคุณครับ
ตอนอยู่ ญี่ปุ่น ชอบฟังเพลงคาราบาวมากครับ
แต่เป็นชุด 25 ปี ที่คนอื่นมาร้องเพลงคาราบาวทั้งอัลบั้มเลย
สงสัยจะได้รับอิทธิพลจริงๆ
พี่หนุ่ยฮะ....
ผมก็ชอบงานของพี่มากเลยฮะ
ไม่น่าเชื่อว่าชาวร็อคจะฟังเพลงเพื่อชีวิตฮะ...

(ลองอ่านในน้ำเสียงพี่หนุ่ยอำพลดูสิฮะ)
pattern สวยจังครับ ชอบจริงๆ
เห็นเค้าโพสต์กัน
เอามาลงบ้างค่ะ
นี่คือ ส่วนนึงของคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มช.
เรียกว่า ลานร่ม ค่ะ

อู้ววว ลานร่ม

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service