[ New member? ] Introduce yourself here / สมาชิกใหม่แนะนำตัวที่นี่ครับ

ยินดีต้อนทุกคนครับ เชิญชวนเพื่อนๆ สมาชิกแนะนำกันหน่อยครับ ใครเป็นใคร

ไปไงมาไง ทำไมถึงชอบฟิล์ม หรือจะโพสต์ภาพแนะนำตัวกันได้เลยนะครับ

Views: 524

Replies to This Discussion

สวัสดีค่ะ เราชื่อฝน ตอนนี้เราได้เรียนถ่ายภาพแล้วรู้สึกชอบกล้องฟิล์มมาก ชอบตอนล้างด้วยสนุกดี แล้วก็คิดว่าจะฝึกไปเรื่อยๆเลย ยังไงก็แนะนำกันด้วยนะคะ
สวัสดีครับเราชื่อ ป๊อป เรามีกล้อง LCA+ อยู่ตัวนึง ยังถ่ายได้ไม่ค่อยเก่ง
ไม่ได้เรียนถ่ายภาพอะไร กำลังศึกษาไปเรื่อยๆ แต่มีแพลนที่จะเรียนจริงจังในอนาคต

ตอนนี้กำลังเก็บตังซื้อ DSLR อีกตัวครับ ใครมีเทคนิคดีแบ่งปันกันได้นะครับ

ปล เราชอบดูรูปสวยๆ มองแล้วเพลินดี เหมือนนั่งมองสาว แต่คนละอารมณ์ 555
หวาดดีคับ หนุ่มคับ
หวัดดีครับทุกๆคน ชื่อป่าน ครับ

ที่จริงแล้วจบด้านภาษามา แต่ส่วนตัวแล้วชอบทางด้าน Arts Expression มากๆครับ
ซึ่งก็เห็นว่า "ภาพถ่าย" นั้น เป็นอะไรที่สามารถทำให้เราสื่อสารทางความคิดของเราได้ดีอีกทางหนึ่ง

ผมเลยชอบถ่ายภาำพมากๆครับ ตอนนี้พยายามศึกษากับทุกๆแนวของการถ่ายภาพอยู่ครับ เอาไว้ปูพื้นฐานความรู้ของตนเองครับ

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ และยินดีที่ได้รู้จักครับ ^_^
สวัสดีครับ ชอบถ่ายฟิล์มควบคู่ไปกับกล้องดิจิตอลครับ มองว่าทั้งสองอย่างให้อะไรที่ไม่เหมือนกัน สนุกต่างกัน เลยเลือกที่จะคบทั้งสองเลย
เปิ้ลครับ
สวัสดีครับ
ผมชื่อ เกริกไกร ทองนวล

.....ด้วยความน้อยเนื้อต่ำใจที่มักโดน"รุ่นใหญ่" แลกเปลี่ยนมาว่า "เด็กรุ่นดิจิตอลถ่ายภาพมักง่าย " เป็นแรงผลักดันให้ผมเรียนรู้ฟิลม์ ให้ซึบซาบถึงจิตวิญญาณแห่งการถ่ายภาพ ตามที่ท่านได้กล่าวอ้างไว้

.....แต่แล้วก็คือ "ความง่าย" นี่แหละ ที่ทำให้ผมหลงรักการถ่ายภาพ

โอ้ " ฟิลม์ " จ้า!!! ทุกวันนี้ผมก็ยังถ่ายภาพ และถ่ายภาพ โดยจริตของผมการถ่ายภาพ ก็คือการถ่ายภาพ สิ่งสำคัญที่สุดคือ ภาพถ่าย
สวัสดีครับ
ผมห่านครับ ถ่ายภาพนิ่งเป็นงานอดิเรกนะครับ ชอบฟิล์มเป็นอันดับแรก มีกล้องฟิล์มทั้ง 35มม และ Medium Format ก็หลายตัวอยู่ครับ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service