Graphic Design = ? ถ้าให้เปรียบเทียบกราฟฟิคดีไซน์กับสิ่งๆหนึ่ง คุณคิดว่ามันคืออะไร

ถ้าให้เปรียบเทียบกราฟฟิคดีไซน์กับสิ่งๆหนึ่ง คุณคิดว่ามันคืออะไร

Views: 1342

Reply to This

Replies to This Discussion

กรรมกร/ลูกจ้าง/แรงงาน ที่ใช้soffwareทำกราฟิกเป็นคับ
ทำงานเรียบง่ายแค่ font ตัวเดียว แต่สามารถอธิบาย concept ได้เกิน 3 หน้ากระดาษ
สำหรับผมคิดว่า กราฟฟิคดีไซน์คือการพูดครับ แต่ละคนพูดไม่เหมือนกัน พูดกันรู้เรื่องหรือป่าว พูดแล้วน่าฟังไหม ความสำคัญของงาน
กราฟฟิคคือการสื่อสารครับ
เห็นด้วยกัน Withit Korprasertsri ครับ
เห็นด้วยอย่างงี้ แสดงว่า กำลังเป็นอยู่ป่าวคับ :)
เป็น Communication Tool และเป็น Functional Art ครับ
คือความวุ่นวายที่ีมีสีสันตลอดเวลา
สุขบ้าง ทุกข์บ้าง ทำไงได้ละ ก้ใจรักนี้...
Graphic Design = Communication
อาหารตามสั่ง
.
.
.
แล้วแต่คนชอบรสชาดแแบไหน ต่างจิตต่างใจกันไป
สิ่งที่เราชอบคนอื่นอาจไม่ชอบ
ดังนั้นก็ต้องปรุงตามรสนิยมของคนกิน(หรือคนสั่ง=ลูกค้า=คนจ่ายตัง หุหุหุ)
ผมว่าอาหารตามสั่งก็ยังจะดูง่ายกว่านะครับ
ทำรสชาติกลางๆมา แล้วก็ให้คนสั่งไปปรุงรสที่โต๊ะเอง

ทำgraphic มันก็อีกแบบ
จะโดนชิ่งก็ง่ายกว่าอีก อิ่มแล้วก็ไม่จ่าย
GRAPHIC DESIGN = เครื่องดนตรีชนิดหนึ่ง
จริงจรังมากไปป่าวหนิ

colymanshop said:
Graphic Design = Communication

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service