เคยคิดมั้ยว่าชีวิตคุณจะอยู่ได้อีกนานเท่าไร? และมีสิ่งใดที่คิดอยากจะทำ...แต่เวลาคือข้ออ้าง?

อายุคนเราโดยเฉลี่ยอยู่ที่ 65-70 ปี  ตอนนี้คุณอายุเท่าไรแล้ว

มันเดินมาถึงครึ่งหนึ่งของอายุไขยัง แล้วมีสิ่งไหนที่คุณอยากจะทำมันบ้างแต่ยังไม่เริ่มที่จะทำ
หรือ คนที่เรารักตอนนี้อายุเท่าไร แล้วมีสิ่งใดเล่าที่เราอยากทำให้เค้า แต่เราก็ไม่ทำสักที 

เรามีเวลาให้คนอื่นเยอะมาก มีเพื่ออนาคต เพื่อเงินตรา เพื่อตัวเราเอง หรืออาจจะเพื่อคนที่เรารัก 
แต่คุณหรือไปว่าความสุขนั้นไม่ได้เกิดจากการแสว่งหา ไม่ได้เกิดจากการได้มาโดยบังเอิญ 

ความสุขมันติดตัวเรามาโดยตลอด ความสุขมันอยู่กับเราตั้งแต่เกิดแต่เราลืมที่จะคิดมองมัน 
และเราลืมไปแล้วจริงๆว่า อาจมีใครรอเราสักคนอยู่... ณ ที่แห่งนั้น 

Views: 749

Reply to This

Replies to This Discussion

คิดสิ คิดทุกวัน คิดจนฝัน แล้วก็เอาเวลาที่น่าจะไปทำมามัวแต่นั่งคิดซะหมดเลย เฮ้อ เซ้งตัวเอง
คิดเยอะๆครับ เวลาทำจะได้ชัวร์ การตัดสินใจเด็ดขาด ผ่านการกรองมาแล้ว เป็นกำลังใจอีกแรงครับ
คิดแล้ว ตอนนี้ได้ทำแล้ว พอทำแล้วมันดีจริงค่ะ ค่อยๆก้าวอย่าเร็วไปเดียวล้มแล้วลุกยากค่ะ
ดีใจด้วยคะ อยากทำให้ได้บ้างจังคะ
นึกถึง ประโยชน์นึก ขอยับมาให้อ่านนะครับ
" ความสำเร็จมึงมันไม่ได้มาง่าย ๆ ความสำเร็จมันมาพร้อมกับ

ความล้มเหลว คนที่สำเร็จ คือคนที่เขาล้มเหลวเยอะ ๆ มาก่อน

ลูกกู ยังไม่เคยล้มเหลว กูต้องให้ตังค์ มันไปล้มเหลว ไปเปิดร้าน

ไปเจ๊ง เจอคนโกง ไปมีแฟน ไปเจอแฟนทิ้ง ไปทำงานกับคนเหี้ย ๆ

เจอคนไม่ดีบ้าง ชีวิตมันถึงจะมีภูมิต้านทาน"

(เดี่ยว 8 โดยโน๊ต อุดม)
ดีใจกับก้าวที่ผ่านมาและเป็นกำลังใจสำหรับก้าวต่อไปแล้วผมจะตามไปให้ถึงจุดที่คุณยืน
อ่านแล้วสะดุ้งง.......^^
คิดแล้วอยากตายๆๆๆ
ทำไมครับ

โลกนี้ไม่ได้สวยงามหรอกครับ ชีวิตคุณตั้งหากที่เป็นผู้สร้างมัน
คิดตลอดเลยค่ะ เเละพยายามให้ชีวิตในทุกๆ วันให้เหมือนเป็นวันสุดท้ายที่เราจะได้อยู่บนโลกใบนี้
เราอาจมีค่ามากพบสำหรับใครคนนึง ทั้งที่ยังไม่รู้ว่าเค้าอยู่ที่ไหน ...สำหรับความรักเวลาไม่เคยช่วยอะไรค่ะ ^^
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
ยินดีเช่นกันครับ
มีคนบอกผมว่าอย่าพยามยามที่จะทำสิ่งใด จงตั้งใจให้มากกว่า เพราะความพยายามมันเป็นเพียงสิ่งที่จะทำให้ได้แต่ความตั้งใจมันจะให้เราทำอย่างมีความสุข งงมะครับ ตอนแรกผมก็งงเล็กน้อยผมว่าคงคล้ายคำว่า
อย่าคาดหวังเลยเพราะจะผิดหวัง
ยิ่งหวังมากยิ่งผิดหวังมาก ประมาณนี้ โอ้ยยยยยยยยย เขียนเองงงเอง
555 ไม่งงค่ะ ขอบคุณสำหรับคำดีๆ ค่ะ
เริ่มคิดอะไรได้บ้างเเล้วหล่ะ อิอิ
ทำอยู่ตอนนี้คือ คอนเสิร์ตการกุศลค่ะ รวมเพื่อนศิลปินใจบุญ รวมผู้สนับสนุนใจอาร์ต 12ธันวานี้ ที่ศิลปากรนครปฐม ใครสนใจร่วมงานบุญสนุกๆติดต่อ0820828614ค่ะ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service