หนังสือที่ชั้นชอบอ่าน

อ่านเล่มไหนกันบ่อยๆบ้าง ผมชอบอ่านไปเรื่อยๆ ยังไม่มีเล่มไหนชอบที่สุดเลย แต่ที่อ่านประจำก็การ์ตูน manga, B1, 3D World แล้วเพื่อนๆล่ะครับ

Views: 409

Reply to This

Replies to This Discussion

อันนี้ก็เริ่มอ่านไปได้นิดหน่อย ได้มุมมองใหม่ๆดี
ดีครับ ผมพึ่งซื้อเล่ม 2 มา กำลังจะอ่าน
ซื้อมาครบ 2 เล่มแล้วแต่ทุกวันๆ ก็บ้าซื้อหนังสือ แต่ยังมีรอที่บ้านยังไม่ได้อ่านมากมายกายกอง มีแต่เวลาไปซื้อ เวลาอ่านยังไม่ค่อยมี เหมือนเป็นข้ออ้าง 555
ผมอ่าน Computer Art Thailand (หมายถึงที่ซื้อนะครับ) นอกนั้นก็พ็อคเก็ตบุ๊คทั่วไป
ชอบอ่านแนว ศิลปะ ปรัชญา ศาสนา "คุรุวิพากษ์คุรุ โดย OSHO "เล่มนี้ก็สนุกดีค่ะ แต่ไม่มีเล่มไหนเป็นที่สุด เพราะยังไม่เคยอ่านทั้งหมดเลยยังไม่มีที่สุด
งานของ
อ.สุวินัย ภรณวลัย

ลึกซึ้ง คมคาย ปรัชญา ศาสนา จิต ลมปราณ วิทยายุทธ

อ่านดีทุกเล่มเลยครับ ลองหาอ่านดู
เล่มนี้ดีจิงๆๆ รู้จักหนังสือเล่มนี้จากคำแนนำของ อาจารยือนุสรณ์
ตอนนี้มีเล่ม 2 แล้ว
ผมอ่าน B1 กับ Computer World ครับ แต่ที่ชอบอ่านมากๆก็จะเป็นหนังสือการ์ตูน Manga :)
อยากอ่าน มานี มานะ 555 อยากกลับเป็นเด็กอีก น่าจะมีคนนำมาทำเป็นการ์ตูนทีวีตอนเย็นหรือการ์ตูน 3d ให้เด็กดูนะครับผมว่าตัวละครมีเอกลักษณ์ดีกว่าเรื่องอื่นๆที่ฉายกันตอนนี้นะ(ความเห็นส่วนตัว) เนื้อเรื่องก็ดีกว่าผมรู้สึกว่ามีความเป็นไทยดี

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service