ทุ่งหญ้า สายลม สายน้ำ แสงแดด / เอารูปใหม่มาแบ่งกันชมกันดีกว่า

หัวหน้าห้องครับ DrNewsครับ ขออนุญาตเสนอเปิด discussion ลงรูป landscape ที่เพิ่งถ่ายมาใหม่ของสมาชิกแล้วนำมาโพสต์ลงเพื่อเป็นการแบ่งปันความคิดเห็นครับ ขอประเดิมเลยนะครับ ถ้าเห็นไม่เหมาะสามารถลบได้เลยครับ

เด๋ย ภารโรงห้องสถาปัตย์

Views: 1454

Replies to This Discussion

สำหรับคนไทยมีราคาพิเศษครับ ไม่แพง :-)

บ้านในรูปล่าง (1 ห้องนอน 1 ห้องนั่งเล่น - สามารปรับเป็นห้องนอนที่สองได้ 2 ห้องน้ำ สระว่ายน้ำ) คืนละ 15,000++ บาท ครับ แต่ถูกกว่านี้ก็มีนะครับ เริ่มต้นที่ 12,000++ ไปจนถึง 400,000++ ครับ (สี่แสนบาทบวกบวก)
อยากขอความเห็นเกี่ยวกับเรื่อง focal point กับงาน landscape photography คิดยังงัยกันบ้างครับ
ส่วนตัวผม ผมว่ามันค่อนข้างยาก เชิญบรรเลงความเห็นกันหน่อย
สุดสัปดาห์นี้คนอื่นได้หยุดยาว...แต่คนทำงานโรงแรมอย่างผมได้หยุดไม่กี่วันเองครับ ก็เลยเอาเวลาว่างไปพักผ่อนที่ "เกาะบอน" ซึ่งจะว่าไปแล้วก็เป็นที่ทำงานผมเองน่ะแหละ

เกาะนี้เป็นพื้นที่ส่วนตัวของโรงแรม Evason Phuket & Six Senses Spa ครับ บรรยากาศเป็นยังไงก็ดูตามรูปเลยนะครับ

ปล. ได้กล้องตัวโปรดคืนมาจากศูนย์ซะที ถ่ายรูปได้สนุกเหมือนก่อนแล้ว อิอิ
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ขอลองลงรูปครับ เพิ่งไปเที่ยวมาที่ศรีเทพ เพชรบูรณ์เมื่อเข้าพรรษาครับ

ภาพเหมือนฝันเลยครับ
ดินแดงดีจัง
ผมเคยไปดำน้ำเล่นที่เกาะบอน ตอนไปถ่ายแข่งเรือใบ
เมื่อหลายปีแล้วครับ ก็พักที่ Evason Phuket นี่แหละ
ไม่ทราบว่าพี่ภู่ ยังทำงานอยู่ที่นั่นหรือเปล่าครับ
พี่ภู่ยังอยู่ครับ แล้วก็ยังน่ารักคุยเก่งเหมือนเดิม

Race Week ประจำปี 2009 เพิ่งจบไปเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเองน่ะคับ ได้มารึป่าว?
ร่วมแบ่งปันภาพถ่ายด้วยคนนะคะ เกาะตะเภาน้อย จ.ภูเก็ต

ส่วนเซ็ทนี้ อ.ขลุง จ.จันทบุรี
ยังไม่เคยไปเลยอ่ะ ว่างๆ หาโอกาสไปดีกว่า ^^
สวยจัง...ใกล้ๆ นี่เอง ต้องลองไปเที่ยวซะแล้ว
สวยครับ ฝีมือกันทั้งนั้นเลย.........เดี๋ยวผมจะลองโพสให้วิจารณ์กันบ้างนะครับ

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service