เมื่อเราไร้สี เราจะเห็นอะไร อยากให้ทุกคนติดตามกันบ้าง

ผมคนหนึ่งที่บอกตรงๆ ว่าเป็น สี แดง ขอออกตัวนิดนึง

แต่เป็นแดงที่มีทัศนคติที่ เป็นกลาง ใช้เหตุผล ของความเป็น อาร์ต ไม่ตอกย้ำ ย่ำยี ว่าใครดี ใคร ผิด

แต่ตอนนี้ ทุกคนคิดว่าอีกฝ่าย โง่ หรือควาย ต่างคิดว่าอีกฝ่าย คือ ศัตรู และในที่สุด มันก็เหมือนเมื่อ ปี 35

แต่ตอนนี้ ทุกอย่างกำลังจะดีดังเดิม หลายกระทู้ที่ผม ทำไปเพราะ อยากให้ เราเป็น สยามเมืองยิ้มครับ

เชิญทัศนาครับ เครดิต ภาพ พันทิพย์ ครับ

Views: 350

Reply to This

Replies to This Discussion

คนไทยทุกคนคือคนดี

ขอปิดท้ายด้วยภาพ สวยๆ สื่ออารมณ์ดีจิงๆครับ

อย่ามาพูดว่าปรองดอง ชาวนาเค้า ตายกันหมดแล้ว < เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ
ใช่

เหนด้วย
เห็็นความจริง

RSS

© 2009-2024   PORTFOLIOS*NET by CreativeMOVE.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service